ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเจลที่สร้างโดย Carbomer

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเจลที่สร้างโดย Carbomer

โพสต์โดย headowner » ศุกร์ ส.ค. 10, 2018 6:10 pm

หลังจากที่ปั่น Carbomer และ Triethanolamine และได้เนื้อเจลแล้ว สามารถใส่สารตัวอื่นที่เป็นกรด และ/หรือ ผลิตภัณฑ์สุดท้ายสามารถอยู่ในสถานะเป็นกรด โดยไม่กระทบต่อเนื้อเจล (เนื้อเจลไม่คืนตัว) ได้หรือไม่ครับ?
headowner

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเจลที่สร้างโดย Carbomer

โพสต์โดย touchzhakornxx » ศุกร์ ส.ค. 10, 2018 11:52 pm

แนะนำใช้ AnyGel หรือสารสร้างเจลชนิดอื่นๆ น่าจะเหมาะสมกว่าครับ เพราะเนื่องจาก Carbomer ไม่น่าจะเหมาะกับสารที่เป็นกรดสูงๆ หากใส่ไปเนื้อเจลจะเหลวเป็นน้ำได้ครับ คำนแนะนำจากผม ควรแจ้งส่วนผสมที่จะใส่ในสูตรเพื่อให้ทางทีม R&D ทางเว็บไซต์วิเคราะห์สูตรให้ครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง