ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยวิเคราะห์สูตรด้วยค่ะ เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยจุดดำ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยวิเคราะห์สูตรด้วยค่ะ เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยจุดดำ

โพสต์โดย nongwongsawat » ศุกร์ ส.ค. 10, 2018 3:12 pm

เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยและจุดด่างดำค่ะ
FruitPeel 5%
Glycosaminoglycans compley 2%
Calcium Pantothenate 3%
Safe B3 5%
Gluco Bright 4%
Double Hyaluron Liquid 3%
Encapsulated Retinol 2%
Phenoxyethanol SA 1%
1,2 Hexanediol 4%
Water 71%
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะเอามาใช้ร่วมกับ copper
nongwongsawat

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรด้วยค่ะ

โพสต์โดย nongwongsawat » ศุกร์ ส.ค. 10, 2018 3:14 pm

ใช้ร่วมกับ Copper Peptide ค่ะ

รบกวนวิเคราะห์สูตรค่ะ

โพสต์โดย nongwongsawat » เสาร์ ส.ค. 11, 2018 8:43 am

เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยและจุดด่างดำค่ะ อยากให้เป็นเนื้อเหลวใสค่ะ
FruitPeel 5%
Glycosaminoglycans compley 2%
Calcium Pantothenate 3%
Safe B3 5%
Gluco Bright 4%
Double Hyaluron Liquid 3%
Encapsulated Retinol 2%
Phenoxyethanol SA 1%
1,2 Hexanediol 4%
Water 71%
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะเอามาใช้ร่วมกับ copperPeptide

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรด้วยค่ะ เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยจุด

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 11, 2018 6:04 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะเนื้อสูตรที่ท่านสมาชิกต้องการ ต้องการให้เป็นแบบใดคะ เนื่องจากสูตรยังไม่มีการใช้สารสร้างเนื้อเจล หรือเนื้อครีม สูตรจะออกมาเป็นน้ำเหลวๆ ซึ่งไม่น่าจะเหมาะกับการใช้งานปกติคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรด้วยค่ะ เพื่อ ผลัดเซลล์ผิว ลดริ้วรอยจุด

โพสต์โดย nongwongsawat » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2018 11:45 am

อยากให้เป็นแบบน้ำค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2018 2:07 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแจ้งคำเตือนท่านสมาชิก เนื่องจากเกิดขึ้น 2 ครั้งแล้ว คือการตั้งกระทู้สอบถามเรื่องเดิม ซ้ำ 2 กระทู้

ทีมงานกราบขอความกรุณา ท่าน ได้งดการตั้งกระทู้ซ้ำ หากมีคำถามใดๆเกีย่วโยงกับเรื่องเดิม กรุณาสอบถามในกระทู้เดิมเท่านั้น ทั้งนี้ หากทีมงานพบว่า มีการตั้งกระทู้ซ้ำอีก ทีมงานจำเป็นต้องระงับบัญชีของท่านสมาชิก คะ

อ้างอิงกระทู้ซ้ำ 1. เรื่อง BHA Toner 2. เรื่อง สูตรผลัดเซลล์ผิว (กระทู้นี้)

สูตรนี้ ทีมงานเรียนแนะนำ ปรับลดการใช้ 1,2 Hexanediol ลงเหลือ 2% เพียงพอแล้วคะ หากใช้ที่ 4% มากเกินไปคะ นอกจากนี้ เนื่องจากมีการใช้ 1,2 Hexanediol มาช่วยเรื่องกันเสียแล้ว สามารถลดอัตราการใช้ Phenoxyethanol SA ลงเหลือ 0.5% คะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะเอามาใช้ร่วมกับ Copper Peptide

ทีมงานไม่ทราบว่า สูตร Copper Peptide ของท่านสมาชิก ประกอบด้วยอะไรบ้าง กรุณาแจ้งรายละเอียดสูตรดังกล่าว เพื่อให้ทีมงานสามารถตรวจสอบให้ ว่า สามารถเข้ากันได้ดี กับสูตรนี้หรือไม่คะ

อยากให้เป็นแบบน้ำค่ะ

ลักษณะสูตรที่เป็นน้ำ หากทำเป็นรูปแบบ spray เรียนแนะนำใช้ WaterSoft 2-3% ปรับผิวสัมผัสของเนื้อสเปรย์ เมื่ออยู่บนผิว รวมถึงจะช่วยให้เกาะผิวได้ดีขึ้นด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง