ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามคะ เคมีที่ใช้ใส่ลงในสบู่ แล้วช่วยผิวเต็งตึง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามคะ เคมีที่ใช้ใส่ลงในสบู่ แล้วช่วยผิวเต็งตึง

โพสต์โดย piyanid_am » พุธ ส.ค. 08, 2018 12:52 pm

ขอคำแนะนำเคมีที่ใช้ใส่ลงในสบู่ แล้วช่วยผิวเต็งตึง
lift now สามารถใช้ได้ไหมคะ
piyanid_am

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามคะ

โพสต์โดย touchzhakornxx » ศุกร์ ส.ค. 10, 2018 11:55 pm

ไม่แนะนำเลยครับ เนื่องจากสารชะล้าง เช่น สบู่ จะอยู่บนผิวเราในระยะเวลาสั้นๆ ทำให้สารสกัดหลุดไหลไปตอนล้างหน้าหมดครับ ทำให้หวังผลไม่ได้ครับ แนะนำใช้ lift now แยกออกมาเป็นครีม หรือเซรั่ม น่าจะหวังผลได้มากกว่าครับ

** แต่หากจะใส่ lift now ลงในสูตรเพื่อเคลมสินค้าด้วยเหตุผลทางการตลาดก็ไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: สอบถามคะ เคมีที่ใช้ใส่ลงในสบู่ แล้วช่วยผิวเต็งตึง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2018 12:22 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขอบพระคุณคุณ touchzhakornxx ที่ช่วยแบ่งปันความรู้คะ

ทีมงานเรียนให้ข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับสบู่ ที่เคลมว่าช่วยให้ผิวตึง โดยปกติ จะเป็นสูตรสบู่ ที่มีความเป็นด่างสูงๆ เมื่อใช้ฟอกผิว แล้วจึงเกิดความรู้สึก ว่าผิวแห้งตึง โดยที่ไม่ได้มีส่วนผสมใดๆช่วยทำให้ผิวตึงจริง แต่เพียงทำให้ผิวแห้งกร้านจึงรู้สึกตึงผิว ซึ่งไม่ดีต่อสุขภาพผิวเป็นอย่างยิ่งคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง