ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

SPF ผสมแบไม่อุ่นได้ไหมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

SPF ผสมแบไม่อุ่นได้ไหมคะ

โพสต์โดย supalack.pongsanit21 » พุธ ส.ค. 08, 2018 10:54 am

รบกวนสอบถามตัว SPF Protect Ultra II คือเราผสมแบไม่อุ่นได้ไหมคะพอดีลองทำเหมือนการผสมที่เว็บไซต์ลงไว้ในยูทูปอ่ะค่ะผสมกับ cream maker ก่อนแล้วแบ่งใส่น้ำส่วนที่เหลือเป็น4ส่วนแล้วคน4รอบจากนั้นใส่สารกันเสีย

2.รบกวนขอสูตรhair tonic ป้องกันผมร่วงสร้างรากผมใหม่กับครีมแชมพูพร้อมครีมหมักด้วยค่ะ
supalack.pongsanit21

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: SPF ผสมแบไม่อุ่นได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 11, 2018 5:46 pm

สวัสดีคะ

รบกวนสอบถามตัว SPF Protect Ultra II คือเราผสมแบไม่อุ่นได้ไหมคะพอดีลองทำเหมือนการผสมที่เว็บไซต์ลงไว้ในยูทูปอ่ะค่ะผสมกับ cream maker ก่อนแล้วแบ่งใส่น้ำส่วนที่เหลือเป็น4ส่วนแล้วคน4รอบจากนั้นใส่สารกันเสีย

สามารถทำได้คะ แต่หากใช้ความร้อนช่วยในการผสมด้วย จะทำให้ได้ประสิทธิภาพ SPF/PA อย่างเต็มที่คะ แนะนำ การใช้ความร้อนอย่างง่าย คือ ให้ผสมได้ตามปกติทุกอย่าง จนได้เนื้อครีมแล้ว แล้วค่อยนำไปอุ่น microwave สั้นๆ พอให้รู้สึกร้อนมือ แล้วคนหรือปั่นให้เข้ากัน ก็ได้คะ

2.รบกวนขอสูตรhair tonic ป้องกันผมร่วงสร้างรากผมใหม่กับครีมแชมพูพร้อมครีมหมักด้วยค่ะ

เรียนแนะนำลองดูส่วนผสมในหมวด ลดการหลุดร่วงเส้นผม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง