ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนเช็คสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ น้ำตบบำรุง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนเช็คสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ น้ำตบบำรุง

โพสต์โดย sleekorder.ka » อังคาร ก.ค. 31, 2018 10:50 pm

ถามเรื่องความเข้ากันได้ของสปก นำไปใช้เป็นน้ำตบบำรุงมี3สูตร และแป้งฝุ่นกันแดด
และเน้นข้อสงสัยความปลอดภัยต่อการใช้ในหญิงตั้งครรภ์

ลักษณะผิวมีปัญหาเรื่องรอยสิว เป็นผิวผสม รูขุมขนกว้าง ผิวไม่กระชับ
ใช้Triethanolamine , Lactic Acid (AHA)ในการปรับpH

1)Ectoine 2% + Calendula 5% + Laurocapram 1% + ที่เหลือเป็นน้ำ
2)Repair Activator 10% + Snail Secretion 3% + Laurocapram 1% + ที่เหลือเป็นน้ำ
3)Safe-B3™ 5% + GlucoBright 4% + N-Acetyl Cysteine 5% + Calendula 3.5% + Laurocapram 2% + Snail Secretion 3% + L-Carnitine 3% + Calcium Pantothenate 3% + ที่เหลือเป็นน้ำ

Finishing powder
4)Zinc Oxide 200nm 10% + แป้งฝุ่น 90%

ขอบคุณค่ะ
sleekorder.ka

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนเช็คสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ น้ำตบบำรุง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 05, 2018 9:12 am

สวัสดีคะ

ทั้ง 3 สูตรน้ำตบ สามารถผสมได้คะ แต่ให้ระวัง เรื่องการใช้ส่วนผสมที่มากเกินไป อาจจะเหนอะหนะได้ ในสูตรที่ 3 คะ

สูตรน้ำตบ ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติม WaterSoft™ 2-3% เพื่อช่วยปรับผิวสัมผัสของน้ำตบ ให้นุ่มลื่น และสามารถเกาะผิวได้ดี คะ

Finishing powder
4)Zinc Oxide 200nm 10% + แป้งฝุ่น 90%

ทีมงานไม่ทราบว่าแป้งฝุ่น 90% นั้น ประกอบด้วยอะไรบ้าง แต่ Zinc Oxide 200nm จะสามารถกระจายตัวผสมเข้ากับ แป้งชนิดใดๆ ได้ตามปกติคะ ทั้งนี้ โดยปกติ Finishing Powder มักจะทำหน้าที่ช่วย blur ให้ผิวดูนวลแสง ช่วยลบริ้วรอย หากในส่วน แป้งฝุ่น 90% นั้น ยังไม่มีองค์ประกอบของ ผงแป้งที่ช่วย blur แสงนี้ แนะนำใช้ Polymethylsilsesquioxane 4.5microns 3-5% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนเช็คสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ น้ำตบบำรุง

โพสต์โดย sleekorder.ka » อาทิตย์ ส.ค. 05, 2018 12:17 pm

แล้วเรื่องการใช้ในสตรีมีครรภ์หล่ะคะ สามารถใช้ได้รึเปล่า

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 11, 2018 5:10 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมต่างๆเหล่านี้ ไม่สามารถดูดซึมเข้าสู่ผิวในระดับลึก จนถึงระดับทีทำให้ส่วนผสมสามารถเข้าในเลือดได้ จึงไม่มีผลกระทบใดๆต่อการตั้งครรภ์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย sleekorder.ka » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2018 1:22 pm

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทางทีมงานมากค่ะ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง