ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ความเข้ากันได้ของสารค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ความเข้ากันได้ของสารค่ะ

โพสต์โดย modtanoy21 » อาทิตย์ ก.ค. 29, 2018 1:07 pm

Seamollient ไม่สามารถใช้ได้กับส่วนผสมที่มีประจุบวก เลยอยากทราบว่าสารตัวไหนเป็นประจุบวกบ้างค่ะ

1.Double Hyaluron Liquid
2.Panthenol (Pro Vitamin B5)
3.WaterLock
4.Soy Extract
5.TreMoisture™ (Trehalose)
6.Safe-B3
7.GlucoBright
8.BaicaVital
9.Pitera
10.Phytosterols
11.Rhamnose
12.Snail Secretion
13.Tomato Extract
14.Magnolia Extract
15.Chamomile Extract (Apigenin)
16.Horse Oil
17.Raffinose

- มีสารตัวไหนที่มีการทำงาน และออกฤทธิ์คล้ายกับ WaterLock บ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความเข้ากันได้ของสารค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 29, 2018 9:47 pm

สวัสดีคะ

ตามรายการที่ท่านสมาชิกแจ้งมา มีรายการเดียว ที่มีประจุบวก คือ WaterLock คะ

- มีสารตัวไหนที่มีการทำงาน และออกฤทธิ์คล้ายกับ WaterLock บ้างค่ะ

หากเป็นผิวธรรมดา หรือผิวแห้ง ให้เลือกใช้่ emollient กลุ่ม LipidSoft หรือ น้ำมัน หรือ ซิลิโคน แทนได้คะ ส่วนผสมเหล่านี้จะสามารถเคลือบผิว และป้องกันการสูญเสียน้ำ แทน WaterLock ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง