ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทราบวีธีทำละลาย nano silver ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทราบวีธีทำละลาย nano silver ครับ

โพสต์โดย enertia.equipment » พุธ ก.ค. 25, 2018 4:39 pm

อยากทราบว่า nano silver paste ของทางบริษัทถ้าต้องการทำละลายต้องใช้ solvent ตัวไหนและวิธีการอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
enertia.equipment

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบวีธีทำละลาย nano silver ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ค. 28, 2018 11:01 pm

สวัสดีคะ

การใช้ nano silver หรือ Micro Silver ในสูตรใดๆ ไม่ได้ต้องการละลายในสูตร แต่เป็นการกระจายตัวในสูตร จึงจะออกฤทธิ์ anti-microbial หรือ ออกฤทธิ์อื่นๆ ด้วย silver ion คะ

สูตรจะอยู่ในรูปแบบใดๆก็ได้ เพียงขอให้มีความข้นหนืดเพียงพอ เพื่อป้องกันไม่ให้ผง nano silver หรือ Micro Silver ตกตะกอนคะ ขั้นตอนการผสม ขอให้ปั่นให้ผงกระจายตัวในเนื้อสูตรได้อย่างสมบูรณ์ จะใช้ความร้อนหรือไม่ ก็ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง