ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Coffee Extract

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Coffee Extract

โพสต์โดย aaribabar » พุธ ก.ค. 25, 2018 1:15 pm

ขอทราบรายละเอียดของ Coffee Extract ครับ
คุณสมบัติ, การใช้, วิธีการผสม, อัตราการใช้, ลักษณะผลิตภัณฑ์, การละลาย, การเก็บรักษา

ขอบคุณครับ
aaribabar

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Coffee Extract

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ค. 28, 2018 10:26 pm

สวัสดีคะ

สินค้าดังกล่าว เป็นสินค้าในหมวด Fragrance คะ ให้กลิ่นกาแฟ ในน้ำหอมสูตรใดๆ ไม่ได้เป็นสาร active บำรุงผิวคะ

ท่านสมาชิกต้องการใช้ส่วนผสมดังกล่าวเพื่อจัดประสงค์ใดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย aaribabar » พฤหัสฯ. ส.ค. 02, 2018 9:05 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

สินค้าดังกล่าว เป็นสินค้าในหมวด Fragrance คะ ให้กลิ่นกาแฟ ในน้ำหอมสูตรใดๆ ไม่ได้เป็นสาร active บำรุงผิวคะ

ท่านสมาชิกต้องการใช้ส่วนผสมดังกล่าวเพื่อจัดประสงค์ใดคะ

ใช้สำหรับผสมในน้ำมันบำรุงผิวหน้าครับ ซึ่งกำลังเทียบสูตรจากสูตรนี้
Caprylic/capric triglyceride; Squalane; Aleurites Moluccana (Kukui) Seed Oil; Prunus Armeniaca (Apricot) Kernel Oil; Bisabolol; Vaccinium Myrtillus Seed Oil; Garcinia Mangostana Peel Extract; Helianthus Annuus (Sunflower) Seed Oil; Salicornia Herbacea Extract; Rosmarinus Officinalis (Rosemary) Leaf Extract; Anthemis Nobilis (Chamomile) Flower Extract; Salvia Hispanica Seed Extract; Coffea Arabica (Coffee) Seed Extract; Magnolia Officinalis Bark Extract; Cholesterol; Linoleic Acid; Tocopheryl Acetate; Tetrahexyldecyl Ascorbate; Bht <ILN41989>

ทั้งนี้ไม่แน่ใจว่า Coffea Arabica (Coffee) Seed Extract จะสามารถละลายเข้ากับน้ำมันในสูตรได้หรือไม่ครับ?
aaribabar

โพสต์โดย aaribabar » พฤหัสฯ. ส.ค. 02, 2018 9:09 pm

aaribabar เขียน:
staff เขียน:สวัสดีคะ

ใช้สำหรับผสมในน้ำมันบำรุงผิวหน้าครับ ซึ่งกำลังเทียบสูตรจากสูตรนี้
Caprylic/capric triglyceride; Squalane; Aleurites Moluccana (Kukui) Seed Oil; Prunus Armeniaca (Apricot) Kernel Oil; Bisabolol; Vaccinium Myrtillus Seed Oil; Garcinia Mangostana Peel Extract; Helianthus Annuus (Sunflower) Seed Oil; Salicornia Herbacea Extract; Rosmarinus Officinalis (Rosemary) Leaf Extract; Anthemis Nobilis (Chamomile) Flower Extract; Salvia Hispanica Seed Extract; Coffea Arabica (Coffee) Seed Extract; Magnolia Officinalis Bark Extract; Cholesterol; Linoleic Acid; Tocopheryl Acetate; Tetrahexyldecyl Ascorbate; Bht <ILN41989>

ทั้งนี้ไม่แน่ใจว่า Coffea Arabica (Coffee) Seed Extract จะสามารถละลายเข้ากับน้ำมันในสูตรได้หรือไม่ครับ?

หมายถึง Slim-Coffee ตัวนี้นะครับ

ขอบคุณครับ
aaribabar

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 05, 2018 10:21 am

aaribabar เขียน:ขอทราบรายละเอียดของ Coffee Extract ครับ
คุณสมบัติ, การใช้, วิธีการผสม, อัตราการใช้, ลักษณะผลิตภัณฑ์, การละลาย, การเก็บรักษา

ขอบคุณครับ

ทีมงานคัดลอกข้อมูลจากหน้าเวปมาให้คะ

การใช้: (1) ใช้ในสูตร anti-cellulite สลายเซลลูไลท์ และไขมัน ใต้ผิว ช่วยกระชับผิวและสัดส่วน (2) ใช้ในสูตร anti-puffiness ลดรอบตาบวม, anti-dark circle ลดรอยคล้ำรอบดวงตา (3) ใช้ในสูตร anti-aging ทั่วไป

*ห้ามใช้เกิน 10% สำหรับผิวกาย , 5% สำหรับผิวหน้า , 3% สำหรับผิวรอบดวงตา*

ลักษณะผลิตภัณฑ์: ผงสีขาว

การละลาย: สามารถละลายในน้ำ สูงสุด 20% สามารถทนความร้อนได้ไม่เกิน 80 องศา ระยะเวลาไม่เกิน 15นาที (ไม่ควรใช้เกิน 3% สำหรับรอบดวงตา)

การเก็บรักษา: หากต้องการเก็บในระยะยาว เก็บในอุณหภูมิห้อง หลีกเลี่ยงความร้อน ความชื้น และแสงแดด มีอายุอย่างต่ำ 24เดือน

คำแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับความเข้มข้นของการใช้ในสูตรรูปแบบต่างๆ

(1) สูตร Anti-cellulite สำหรับผิวกาย แนะนำ 10%

(2) สูตร ลดตาบวม รอยคล้ำรอบดวงตา แนะนำ 3%

(3) สูตร anti-aging สำหรับผิวหน้า แนะนำ 5%

(4) สูตรลดการหลุดร่วงของเส้นผม แนะนำ 5%
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง