ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรบำรุงผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรบำรุงผิว

โพสต์โดย pasinnm » พุธ ก.ค. 25, 2018 1:15 pm

ขอคำแนะนำด้วนครับ ต้องการผสมเจลบำรุงผิวหน้า สูตรนี้ ต้องเพิ่มอะไรอีกหรือไม่

Repair Activator 10%
Capsulated Retinal 2%
Aloe Vera Gel (Lite) 87%
Mind preserved 1%

อยากทราบว่า mind preserved จะช่วยให้สูตร อยู่ได้นานแค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
pasinnm

Has thanked: 4 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรบำรุงผิว

โพสต์โดย pasinnm » พุธ ก.ค. 25, 2018 1:48 pm

ขอโทษครับ พิมพ์ผิด
Encapsulated Retinol
Mild Preserved Eco
pasinnm

Has thanked: 4 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สูตรบำรุงผิว

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ค. 28, 2018 10:53 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานมีความกังวลว่า Encapsulated Retinol จะมีปัญหาการเข้ากัน กับ Aloe Vera Gel (Lite) คะ ไม่สามารถยืนยันได้ แต่คาดว่าจะมีปัญหาการเข้ากัน โดยเมื่อผสมเข้ากัน จะเกิดการแตกตัวของเนื้อเจล เนื่องจาก Encapsulated Retinol น่าจะมีลักษณะเป็นประจุ ลบ แต่ Aloe Vera Gel (Lite) มีลักษณะเป็นประจุบวก คะ

หากสูตรนี้ เปลี่ยนจาก Aloe Vera Gel (Lite) เป็น Aloe Vera Gel (Heavy) จะไม่มีปัญหาใดๆคะ

สำหรับอายุของสูตร หากเป็นด้านการบูดเสีย(ก่อตัวของเชื้อโรค) จะมีอายุไม่ต่ำกว่า 2ปี หากขั้นตอนการผสมสะอาด คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง