ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามครับ ครีมทาเท้าพร้อมช่วยลดกลิ่นหรือดับกลิ่น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามครับ ครีมทาเท้าพร้อมช่วยลดกลิ่นหรือดับกลิ่น

โพสต์โดย youloveoil » จันทร์ ก.ค. 23, 2018 3:20 pm

มีสูตรสำหรับทำครีมทาเท้าพร้อมช่วยลดกลิ่นหรือดับกลิ่นไหมครับ
youloveoil

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามครับ ครีมทาเท้าพร้อมช่วยลดกลิ่นหรือดับกลิ่น

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ค. 28, 2018 3:54 pm

สวัสดีคะ

จุดประสงค์ของการทาเท้านี้ เพื่อช่วยอะไร นอกเหนือจากเรื่องลดกลิ่นคะ?

และผลิตภัณฑ์ใช้ ระหว่างวัน หรือใช้ตอนกลางคืนคะ

สำหรับการควบคุมกลิ่น สามารถเลือกใช้ส่วนผสมได้หลากหลาย โดยแนะนำเลือกได้ในหมวด ส่วนผสมดับกลิ่น คะ ตัวอย่างเช่น อาจจะเลือกใช้ Orange Flower Extract, Odor-Kill คะ (โดยปกติเลือกใช้เพียง 1-2รายการ เพียงพอสำหรับการควบคุมกลิ่นจากกายทั่วๆไปแล้วคะ)

สำหรับส่วนของเนื้อครีม สามารถเลือกสร้างเนื้อครีมใดๆได้ตามลักษณะที่ต้องการคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง