ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย paradee.lat » อังคาร ก.ค. 17, 2018 4:00 pm

สวัสดีค่ะทีมงาน รบกวนดูส่วนผสมเหล่านี้ได้มั้ยคะ ว่าทั้งหมดสามารถอยู่รวมกันได้หรือไม่ หรือมีตัวไหนที่ไม่เหมาะสม ไม่ควรอยู่รวมกันค่ะ ต้องการใช้เป็นส่วนผสมให้เป็นเนื้อครีมสำหรับเป็นมอยส์เจอร์ไรเซอร์ค่ะ

Ceramide Complex (CeraTouch™) / Cholesterol / Ceramide NG / Squalane / Micro Silver Porous™/ Glycosaminoglycans Complex / Pro-Cysteine / Hyaluronic Acid / Cerasoft™ (Synthetic Ceramide) / Ectoine (Ectoin) /
paradee.lat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 22, 2018 1:37 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมต่างๆตามที่สอบถาม สามารถอยู่ในสูตรเดียวกันได้คะ

ทีมงานไม่ได้ให้ความเห็นเกี่ยวกับความเหมาะสม ของส่วนผสมเหล่านี้ ต่อผิวของผู้ใช้ เนื่องจากไม่ได้มีข้อมูลเกี่ยวกับผิวของผู้ใช้ คะ โดยเบื้องต้นพบว่า บางรายการอาจจะค่อนข้างซ้ำซ้อนกัน หากต้องการใช้ส่วนผสมทั้งหมดตามที่แจ้งนี้ ควรจะใช้เพียงอัตราต่ำๆ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง