ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารตัวไหนช่วยปรับเนื้อสัมผัสนุ่มลื่นที่สุด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารตัวไหนช่วยปรับเนื้อสัมผัสนุ่มลื่นที่สุด

โพสต์โดย maigonix » อังคาร ก.ค. 17, 2018 9:16 am

ผมซื้อ Aloe Vera Gel (Heavy) มา แต่เวลาใช้มันเหนียวแบบตอนดึงมือที่ทาเจล
แล้วผิวหน้าหนึบติดกับมือมานิดหน่อย อยากทราบว่าสารอะไรสามารถให้ความนุ่มลื่น ลด
ความเหนียวหนึบลงได้บ้างคับ

ที่คิดไว้มี 3 ตัวนี้ อะไรให้เนื้อสัมผัสดีที่สุด

Siliwax Aqua
SiliWater
WaterSoft
maigonix

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 3 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารตัวไหนช่วยปรับเนื้อสัมผัสนุ่มลื่นที่สุด

โพสต์โดย maigonix » อังคาร ก.ค. 17, 2018 9:27 am

ขอถามเพิ่มเติมว่าสามารถสั่งน้ำหอมเป็นบิลเดียวกับเครื่องสำอางในเวบนี้ได้เลยมั้ยคับ
maigonix

Re: สารตัวไหนช่วยปรับเนื้อสัมผัสนุ่มลื่นที่สุด

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร ก.ค. 17, 2018 1:32 pm

แนะนำลองใช้ WaterSoft ครับผม ผมลองใช้กับผลิตภัณฑ์กลุ่ม Water-Base แล้วโอเคเลยครับ

เมื่อก่อนน้ำหอมต้องสั่งแยกเว็บ แต่ตอนนี้สั่งภายในบิลเดียวกันได้แล้วครับผม ทดลองกดสั่งได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

โพสต์โดย maigonix » อังคาร ก.ค. 17, 2018 2:37 pm

touchzhakornxx เขียน:แนะนำลองใช้ WaterSoft ครับผม ผมลองใช้กับผลิตภัณฑ์กลุ่ม Water-Base แล้วโอเคเลยครับ

เมื่อก่อนน้ำหอมต้องสั่งแยกเว็บ แต่ตอนนี้สั่งภายในบิลเดียวกันได้แล้วครับผม ทดลองกดสั่งได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากคับผม
maigonix

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 22, 2018 1:35 pm

สวัสดีคะ

SiliWater จะเหมาะที่สุดสำหรับ สเปรย์ treatment เส้นผม คะ เนื่องจากถูกออกแบบและพัฒนาขึ้น เพื่อทำหน้าที่เคลือบเส้นผม ให้ความนุ่มลื่น

WaterSoft และ Siliwax Aqua เหมาะสำหรับปรับผิวสัมผัสของเนื้อเจลทาผิว คะ โดยความแตกต่างคือ WaterSoft จะเน้นความบางเบา นุ่มลื่นเบาๆ ในขณะที่ Siliwax Aqua จะเป็นสารกึ่ง Wax คือ ช่วยเคลือบผิวได้เล็กน้อย

ในกรณีที่ผิวต้องการความชุ่มชื้น เป็นผิวธรรมดา ไปจนถึงผิวแห้ง Siliwax Aqua จะเหมาะกว่าคะ

แต่หากเป็นผิวมัน WaterSoft จะให้ผิวสัมสัมที่ดีกว่าคะ

ถ้าต้องการลดความเหนียวหนืบ อย่างเดียว พิจารณาใช้ WaterSoft คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง