ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทราบส่วนผสมในสารสกัดแต่ละชนิดว่ามีกี่เปอร์เซ็น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทราบส่วนผสมในสารสกัดแต่ละชนิดว่ามีกี่เปอร์เซ็น

โพสต์โดย kalyaneechatree20 » อังคาร ก.ค. 17, 2018 9:08 am

สวัสดีค่ะ..รบกวนสอบถามค่ะในสารสกัดแต่ละชนิดมีส่วนผสมของตัวนั้นๆอยู่กี่เปอร์เซ็นค่ะ..พอดีเห็นตรงที่ INCI NAME จะมีส่วนผสมตัวอื่นๆอีกหลายตัวที่อยู่ในสารสกัดนั้นๆเช่น สารสกัด Silky Serum Base Plus ที่ดูจาก INCI จะเห็นได้ว่ามีส่วนผสมหลายตัวจึงจะเกิดเป็น Silky Serum Base Plus ..อยากรบกวนสอบถามส่วนผสมในสารสกัดมีกี่เปอร์เซ็นในแต่ละตัวดังนี้ค่ะ
1.Natural Moisturizing Amino acid
2.Yeast Radiance
3.butter cream
4.Silky Serum Base Plus
5.Apple Stem Cell Extract
6.Snow Algae
7.Pal-GHK pal-gopr matrixy 3000
8.nature preserved

***ขอบคุณมากค่ะ***
kalyaneechatree20

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบส่วนผสมในสารสกัดแต่ละชนิดว่ามีกี่เปอร์เซ็น

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร ก.ค. 17, 2018 1:37 pm

ข้อมูลของสารสกัดแต่ละชนิด หรือ INCI NAME สามารถติดต่อทางเว็บไซต์

shop/contact-us

หลังจากกดลิ้งค์เข้าไป สามารถแจ้งรายละเอียดเพื่อขอรายละเอียด จำนวน % ของส่วนประกอบนั้นๆ

อย่างละเอียดได้ครับ โดยทางเว็บไซต์จะแจ้งข้อมูลทาง Email ภายใน 24 ชม. ครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595staffkalyaneechatree20
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง