ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ผิวมัน ต้องการบำรุงกลางคืน นอนห้องแอร์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ผิวมัน ต้องการบำรุงกลางคืน นอนห้องแอร์

โพสต์โดย dew-everything » อาทิตย์ ก.ค. 15, 2018 8:34 pm

ใช้ BHA Gel + Double Hya ทาทุกคืนก่อนนอน แต่ตัว Double Hya ยังไม่ค่อยตอบโจทย์ค่ะ ต้องการบำรุงฟื้นฟูผิวจากภายใน ผิวชุ่มชื้น ลดการอักเสบ หลังจากใช้ BHA ทุกวัน ผิวค่อนข้างแดงง่ายค่ะ

สูตรที่ต้องการสั่ง TEST
Ceramide 5%
Vitamin B5 5%
Rhamnose 3%
Vitamin B3 5%

1.สูตรเหมาะกับคนผิวมันมั้ยคะ
2.บำรุงสำหรับตอนกลางคืนโดยเฉพาะค่ะ คนผิวมันจำเป็นต้องใส่สารบำรุงลดความมันเข้าไปมั้ยคะ เช่น AcneBee 2% เป็นต้นค่ะ
3.การสั่ง TEST สามารถปรับลด Vitamin B5 ให้น้อยลงกว่านี้ได้มั้ยคะ อยากใส่ตัวนี้ด้วยค่ะ ชอบ เพราะใช้แล้วผิวนุ่มค่ะ

ขอบคุณค่ะ
dew-everything

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ผิวมัน ต้องการบำรุงกลางคืน นอนห้องแอร์

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 20, 2018 10:51 am

สวัสดีคะ

1.สูตรเหมาะกับคนผิวมันมั้ยคะ

Vitamin B5 ที่ 5% จะทำให้คนผิวมัน/ผิวผสม เหนอะหนะได้คะ

รายการอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

2.บำรุงสำหรับตอนกลางคืนโดยเฉพาะค่ะ คนผิวมันจำเป็นต้องใส่สารบำรุงลดความมันเข้าไปมั้ยคะ เช่น AcneBee 2% เป็นต้นค่ะ

ไม่มีอะไรจำเป็นคะ ขึ้นอยู่กับความต้องการและความคาดหวังของผู้ใช้คะ การเติมส่วนผสมช่วยปรับสมดุลความมัน ก็ช่วยให้ผิวเกิดความสมดุลมากยิ่งขึ้น อย่างไรก็ตาม ผิวที่มันเกิดไป หากไม่ได้มีปัญหาเรื่องสิวอุดตัน ก็ไม่ได้มีปัญหาใดๆ นอกเหนือจากอาจจะรู้สึกรำคาญ หรือหน้าเงา ระหว่างวัน เท่านั้นคะ

3.การสั่ง TEST สามารถปรับลด Vitamin B5 ให้น้อยลงกว่านี้ได้มั้ยคะ อยากใส่ตัวนี้ด้วยค่ะ ชอบ เพราะใช้แล้วผิวนุ่มค่ะ

สามารถเลือกได้เพียงเท่าที่แสดงอยู่บนหน้าเวปตามตัวเลือกคะ ขออภัยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง