ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตอบเรื่อง เซรั่มวิตามินซีหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตอบเรื่อง เซรั่มวิตามินซีหน่อยค่ะ

โพสต์โดย w.w.w.ydduqhater » เสาร์ ก.ค. 14, 2018 5:11 pm

ได้ทำการซื้อ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum ไปเมื่อช่วงเดือน พฤษภาคม เเล้วเเพ้น้ำสิวบุกเลยหยุดใช้ตอนนี้หายเเล้ว พอจะใช้เมื่อวานตัวเซรั่มเป็นสีเหลืองมากกว่าตอนซื้อมา ควรใช้ต่อดีมั้ยคะ มันสเถียรอยู่หรือไม่ แล้วจะอันตรายมั้ย หรือปกติ ปล.ตอนซื้อเซรั่มก็เอาใส่ขวดครีมสีชาหัวสเปรย์เลยค่ะ เก็บใส่ลิ้นชักอย่างดีไม่โดนแดดโดนเเสง :oops:
w.w.w.ydduqhater

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตอบเรื่อง เซรั่มวิตามินซีหน่อยค่ะ

โพสต์โดย touchzhakornxx » เสาร์ ก.ค. 14, 2018 9:04 pm

ยังสามารถใช้ได้อยู่ครับ แต่ประสิทธิภาพอาจจะลดลงเล็กน้อย ไม่มีอันตรายใดๆครับ แนะนำว่าให้เก็บแช่ในตู้เย็นด้วยครับ และ Vitamin C จะเสื่อมสภาพในระดับใกล้ 100% จะมีสีเหลืองเข้าใกล้ยาเหลือง ซึ่งมีสีเหลืองที่เข้มมาก ประมาณเบทาดีนครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: w.w.w.ydduqhaterstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: รบกวนตอบเรื่อง เซรั่มวิตามินซีหน่อยค่ะ

โพสต์โดย w.w.w.ydduqhater » อาทิตย์ ก.ค. 15, 2018 11:59 pm

ลองฉีดใส่ทิชชู่คือมันเหลืองมากเลยค่ะ ประมาณสีเหลืองน้ำสัปปะรดอ่ะค่ะ เลยคิดว่าจะรักษาสิวให้หายก่อน ตอนนี้มีอุดตันนิดนึง ถ้าตอนนั้นมันเหลืองมากๆคงจะซื้อใหม่อ่ะค่ะ
w.w.w.ydduqhater

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง