ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องกลิ่นของส่วนผสมทาหน้าค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องกลิ่นของส่วนผสมทาหน้าค่ะ

โพสต์โดย itsoat » จันทร์ ก.ค. 09, 2018 2:30 pm

คือได้สั่งซื้อ ไปผสมกันเพื่อทาหน้าแต่ มีปัญหาคือ

Full & Lift(TM)
Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline)
DMAE
Double Hyaluron Liquid

1.มีกลิ่นแรงเราสามารถใช้อะไรเพื่อกลบกลิ่นได้บ้างคะ เช่นนำ้หอม
1.1ถ้าเพิ่มน้ำหอมต้องใส่อะไรเพิ่มมั้ยคะ
2. รู้สึกว่าไม่ค่อยชุ่มชื้นทาแล้วยังรู้สึกว่าหน้าแห้งอยู่เลย ต้องใส่อะไรเพิ่มคะ เพราะตอนนี้ใช้น้ำมันทาตามอีกทีค่ะ
itsoat

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องกลิ่นของส่วนผสมทาหน้าค่ะ

โพสต์โดย itsoat » พุธ ก.ค. 11, 2018 12:55 pm

รอคำตอบอยู่นะคะ
itsoat

Re: สอบถามเรื่องกลิ่นของส่วนผสมทาหน้าค่ะ

โพสต์โดย itsoat » พฤหัสฯ. ก.ค. 12, 2018 4:14 pm

รอพนักงานตอบอยู่นะคะ
itsoat

โพสต์โดย touchzhakornxx » พฤหัสฯ. ก.ค. 12, 2018 8:12 pm

itsoat เขียน:คือได้สั่งซื้อ ไปผสมกันเพื่อทาหน้าแต่ มีปัญหาคือ

Full & Lift(TM)
Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline)
DMAE
Double Hyaluron Liquid

1.มีกลิ่นแรงเราสามารถใช้อะไรเพื่อกลบกลิ่นได้บ้างคะ เช่นนำ้หอม
1.1ถ้าเพิ่มน้ำหอมต้องใส่อะไรเพิ่มมั้ยคะ
2. รู้สึกว่าไม่ค่อยชุ่มชื้นทาแล้วยังรู้สึกว่าหน้าแห้งอยู่เลย ต้องใส่อะไรเพิ่มคะ เพราะตอนนี้ใช้น้ำมันทาตามอีกทีค่ะ

1. หากอยากแก้ปัญหาเรื่องกลิ่นของส่วนผสมในสูตร เบื้องต้น ทดลองเติม Odor-Kill 0.50% ในสูตรเพื่อทำให้กลิ่นเบาบางลงได้ครับ

1.1 น้ำหอมเป็นส่วนของน้ำมัน ทดลองใช้ Flora Solve™ Clear ผสมกับน้ำหอมก่อนแล้วค่อยใส่ลงไปในสูตร หากสูตรที่ทำเป็น Water-Base แต่ถ้าจะทำเซรั่ม หรือ ครีม จะต้องใช้ตัวประสานน้ำ-น้ำมัน-ซิลิโคน (emulsifie) ครับ

2.ดูจากในสูตรเห็นมี Double Hyaluron Liquid อยู่ในสูตรไม่แน่ใจว่าใส่กี่ % ครับ ทดลองเพิ่มปริมาณขึ้น แต่หากใช้แล้วยังรู้สึกผิวแห้งอยู่ แนะนำว่าในสูตรควรมีส่วนผสมที่เป็นน้ำมันหรือส่วนผสมที่เคลือบผิวอยู่ในสูตรด้วยครับ ซึ่งอาจจะเป็นน้ำมันธรรมชาติที่มีเนื้อหนักหน่อย เช่น Jojoba Oil, Olive Oil หรือ น้ำมันสังเคราะห์ที่สามารถเคลือบผิวได้ดี เช่น LipidSoft Film ครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffitsoat
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

โพสต์โดย nid.544595 » ศุกร์ ก.ค. 13, 2018 4:57 pm

พอดีเข้ามาอ่านเจอว่า ผลิตภัณฑ์มีกลิ่นแรง เลยคิดจะใช้น้ำหอมช่วย และมีการแนะนำให้ใช้ Odor-Kill ในการดับกลิ่นเลยจะเข้ามาบอกว่าถ้าใช้ Odor-Kill™ ก็ไม่ควรใช้น้ำหอมนะคะ
คำเตือน: Odor-Kill™ จะสามารถดูดซับกลิ่นน้ำหอมของสูตรได้ด้วย จึงไม่เหมาะกับสูตรที่มีการใช้น้ำหอม
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffitsoat
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
nid.544595

Has thanked: 59 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 12 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง