ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Double Hyaluron Liquid

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Double Hyaluron Liquid

โพสต์โดย npantipa_09 » อาทิตย์ ก.ค. 08, 2018 7:47 pm

Double Hyaluron Liquid ที่แจ้งไว้ คือ 5%

1. ถ้าสั่งขนาด 50 กรัม จะมี Hyaloronic กี่ %
2. ในสูตร5ถ้าต้องการให้มี Hyaluronic 5% ต้องใส่ปริมาณเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ
npantipa_09

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Double Hyaluron Liquid

โพสต์โดย jiralexk » จันทร์ ก.ค. 09, 2018 10:36 am

ขออนุญาตช่วยตอบนะคะ

1. ถ้าสั่งขนาด 50 กรัม จะมี Hyaloronic กี่ %
สั่งขนาดไหนก้อมี Hyaluronic 5% ค่ะ ถ้าสั่ง 50g จะมี Hyaluronic ปริมาณ 2.5g

2. ในสูตร5ถ้าต้องการให้มี Hyaluronic 5% ต้องใส่ปริมาณเท่าไหร่
ถ้าต้องการใช้ตัว Double Hyaluron Liquid ในสูตรเพื่อให้ได้ 5% Hyaluronic จะต้องใช้ Double Hyaluron Liquid ถึง 100% คือในสูตรไม่ต้องมีสารตัวอื่นเลย ซึ่งไม่ควรใช้เนื่องจากปริมาณ Hyaluronic สูงกว่าค่าสูงสุดที่ทางเว็บแนะนำ คือ 0.5% Hyaluronic หรือ 10%ของ Double Hyaluron Liquid ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
jiralexk

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง