ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรผสม 3 ชนิดเพื่อบำรุงหน้าและผิวกายค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรผสม 3 ชนิดเพื่อบำรุงหน้าและผิวกายค่ะ

โพสต์โดย ning » อังคาร มิ.ย. 26, 2018 7:09 pm

สวัสดีค่ะ

พอดีเพิ่งเข้ามาเป็นลูกค้าครั้งแรก ทำรายการซื้อส่วนผสมไป 3 ชนิด เพื่อนำไปทผิวหน้าและผิวกาย จะรบกวนขอคำแนะนำในการใช้ส่วนผสมเครื่องสำอางนี้ สูตรหรือปริมาณที่เหมาะสมในการผสมส่วนผสมด้วยค่ะ (แยกเป็นแต่ละขนิดค่ะ)
ขอบคุณค่ะ
์Ning
--------------------------------

1.ลาโนลีน
2.ไฮยาลูรอน
3. Encapsulated Retinol
ning

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรผสม 3 ชนิดเพื่อบำรุงหน้าและผิวกายค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 01, 2018 3:37 pm

สวัสดีคะ

ขอความกรุณาท่านสมาชิก ตรวจสอบอัตราการใช้ส่วนผสมต่างๆ ได้จากหน้าเวป โดยสามารถคลิ๊กที่ชื่อส่วนผสมนั้นๆได้เลยคะ

ทีมงานคัดลอกตัวอย่างตามภาพด้านล่างนี้ มาให้คะ

2018-07-01_15-36-32.jpg (224.68 KiB) เปิดดู 626 ครั้ง

สำหรับวิธีการผสม กรุณาศึกษาที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ จะเป็นพื้นฐานการผสม โดยเมื่อทราบถึงวิธีการผสมแล้ว ท่านสมาชิกก็สามารถผสม ครีม และสามารถเติมส่วนผสมทั้ง 3 รายการนี้ ลงในสูตร ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง