ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนถามสูตร Brightening cleansing ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนถามสูตร Brightening cleansing ค่ะ

โพสต์โดย apailpanllk » อาทิตย์ มิ.ย. 24, 2018 10:32 am

สวัสดีค่ะ เรียนสอบถามสูตร Brightening cleansing mousse ค่ะ
พอดีได้เจอส่วนผสมแต่ไม่รู้อัตราส่วนผสมค่ะ รบกวนเรียนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ammonium lauryl sulfate
glycerine
Cocamidopropyl Betaine
Sodium Methyl Cocoyl Taurate
mineral water
Phenoxyethanol
potassium cocoyl Glycinate
Sodium Chloride
Perfum (Fragrance)
PEG-40 Hydrogenated Castor Oil
Butylated hydroxytoluene (BHT)
Benzophenone-4
Citric Acid
soluble collagen
Mel (Honey) Extract ในที่นี้คือน้ำผึ้งที่มาจากดอกมานูก้า (Manuka Honey)
Squalane
Butylene Glycol
magnesium nitrate
Propylene Glycol
magnesium chloride
Methylchloroisothiazolinone
Tocopheryl Acetate
methylisothiazolinone
Prunus Yedoensis Leaf Extract (Sakura Extract)
Ubiquinone
methylparaben
chlorphenesin
potassium sorbate
Acetyl Hexapeptide-8
methylparaben
butylparaben
propylparaben
gigawhite achillea millefolium extract
achillea vulgaris extract
malva sylvestris (mallow) extract
melissa officinalis leaf extract
mentha piperita (peppermint) leaf extract
primula veris extract
veronica officinalis extract
keratoline bacillus ferment

ขอบพระคุณมากค่ะ
apailpanllk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนถามสูตร Brightening cleansing ค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 29, 2018 3:25 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมในกลุ่ม whitening ทุกรายการ ต้องการเวลาการทำงาน โดยจะต้องดูดซึมเข้าสู่ผิวได้ดี ไม่เช่นนั้น จะไม่สามารถคาดหวังผลได้ชัดเจน การใช้ส่วนผสมใดๆในสูตร whitening จึงไม่เป็นแนวทางที่เหมาะสม และการคาดหวังผลจะต่ำมาก จากสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้ง เป็นสูตรผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า ที่จะถูกล้างออกจากผิวไปในเวลาอันสั้น จึงไม่แนะนำให้ใช้ส่วนผสม whitening ใดๆในสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนถามสูตร Brightening cleansing ค่ะ

โพสต์โดย apailpanllk » จันทร์ ก.ค. 02, 2018 9:53 pm

ขอบพระคุณมากค่ะ
apailpanllk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง