ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

การทำ Reed Diffuser มีส่วนประกอบอะไรบ้างครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

การทำ Reed Diffuser มีส่วนประกอบอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย tigercheychey » เสาร์ มิ.ย. 16, 2018 3:29 pm

มือใหม่ครับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
tigercheychey

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การทำ Reed Diffuser มีส่วนประกอบอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 19, 2018 8:18 pm

สวัสดีคะ

Reed Diffuser Base ประมาณ 70%
น้ำหอม ใดๆ ประมาณ 30% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การทำ Reed Diffuser มีส่วนประกอบอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย marang.pikachu » ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 3:53 pm

อยากทราบว่า ใน Reed Diffuser Base มีสวนผสมอะไรบ้างค่ะ
หรือ เป็นเอลกอฮอล รึเปล่า
- เคยลองถามหลายร้านเขาแนะนำ ผสมกับ แอลกอฮอล 100% เลยอะคะ
marang.pikachu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 5:54 pm

สวัสดีคะ

Reed Diffuser Base ไม่มีส่วนผสมของ Ethyl Alcohol คะ

Ethyl Alcohol สามารถใช้ทำ Reed Diffuser Base ได้ แต่ปัญหาคือ 1. ประสิทธิภาพการระคาย ต่ำกว่า Reed Diffuser Base ที่บริษัทจำหน่าย 2. สามารถติดไฟได้ 3. เมื่อใกล้หมด จะพบว่า มีตะกอนของน้ำหอม เหลืออยู่ก้นขวด ซึ่งหากเป็น Reed Diffuser Base จะไม่มีปัญหานี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม