ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การเติมสารเพิ่มใน Natural-C Glycol

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การเติมสารเพิ่มใน Natural-C Glycol

โพสต์โดย jeab.jeabjeab » ศุกร์ มิ.ย. 15, 2018 4:35 pm

สวัสดีค่ะ

ขอรบกวนสอบถามค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถเติมสารเหล่านี้เพิ่มลงใน Natural-C Glycol ได้ไหมคะ
1. Double Hyaluronic เพิ่มความชุ่มชื้น
2. กลุ่มลดการระคายเคือง

ถ้าสามารถเติมได้ ควรเติมปริมาณเท่าไรดีคะ ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
jeab.jeabjeab

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การเติมสารเพิ่มใน Natural-C Glycol

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 19, 2018 5:35 pm

สวัสดีคะ

ขอรบกวนสอบถามค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถเติมสารเหล่านี้เพิ่มลงใน Natural-C Glycol ได้ไหมคะ
1. Double Hyaluronic เพิ่มความชุ่มชื้น
2. กลุ่มลดการระคายเคือง

การเติมในปริมาณเล็กน้อย สามารถทำได้ แต่จะเหมาะสำหรับผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น เนื่องจากต้องสามารถสังเกตุหรือทดสอบถึงการเปลี่ยนแปลง ในด้านความเสถียรของสูตร ได้คะ เช่นหากสูตรมีการเปลี่ยนแปลงของสี ก็อาจจะแสดงถึงส่วนผสมที่เติมลงไป มีผลกระทบต่อ ประสิทธิภาพของ Vitamin C คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง