ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

จำเป็นต้องใช้ Protec™ UV ด้วยไหมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

จำเป็นต้องใช้ Protec™ UV ด้วยไหมครับ

โพสต์โดย krittin123 » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2018 6:07 pm

สวัสดีครับ

ผมต้องการทำเจลบำรุงผิวเพื่อใช้เอง โดยในสูตรมีส่วนผสมของ Pure-EGCG™ และ Encapsulated Retinol บรรจุในขวดปั๊มสีชา เก็บในที่แสงน้อย จะจำเป็นต้องใช้ Protec™ UV เพื่อช่วยป้องกันแสงอีกไหมครับ

กฤติน
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: จำเป็นต้องใช้ Protec™ UV ด้วยไหมครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 18, 2018 6:38 pm

สวัสดีคะ

สูตรผสมขึ้นเพื่อใช้เอง หรือพัฒนาสูตรเพื่อจำหน่ายคะ

ในกรณีที่พัฒนา เพื่อจำหน่าย มีการใส่ขวดสินค้า ไว้ในกล่องกระดาษ อีกทีหรือไม่คะ

หากใส่กล่องกระดาษแข็งอีกที หรือ ผสมเพื่อใช้เอง ไม่จำเป็นต้องเติมสารปกป้องแสง UV ใดๆ แล้วคะ เนื่องจาก หากผสมใช้เอง ก็ใช้ในช่วงสั้นๆ หรือ หากใส่กล่องกระดาษแข็งซึ่งทึบแสงได้ดี ก็ถือเป็นการกันแสง แล้วคะ

กรณีอื่นๆ ซึ่งมีโอกาสให้แสง UV กระทบสูตรได้มาก ก็อาจจะต้องพิจารณาเติมสารป้องกันแสง UV เพื่อให้สูตรมีอายุของประสิทธิภาพ ได้ยาวนานขึ้น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง