ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

หน้าเป็น ปื้น ไม่เรียบเนียน แต่งหน้าไม่ติด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

หน้าเป็น ปื้น ไม่เรียบเนียน แต่งหน้าไม่ติด

โพสต์โดย chutamast.yien » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2018 1:19 pm

สวัสดีค่ะ
อายุ 30 ++ หน้าเป็นปื้น ไม่เรียบเนียน เหมือนหน้าหนาๆ เป็นเงา ดำๆ แต่งหน้าทาแป้งไม๋ค่อยติดหน้า
ควรล้างและบำรุงสูตรไหนค่ะ
ขอบคุณค่ะ
chutamast.yien

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: หน้าเป็น ปื้น ไม่เรียบเนียน แต่งหน้าไม่ติด

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 18, 2018 6:26 pm

สวัสดีคะ

แต่งหน้าไม่ติด คงจะต้องเลือกใช้ primer ที่เข้ากับผิวได้ดีคะ โดยเลือกส่วนผสมที่เกาะผิวหน้าได้ดี เช่นกลุ่ม Silicone คะ หากต้องการเลี่ยงการใช้ Silicone ในสูตร ให้เลือกส่วนผสมในหมวด emollient แทนได้คะ

ปัญหาอื่น เลือกส่วนผสมตามอาการคะ เช่นผิวคล้ำ เลือก ส่วนผสมในหมวด whitening คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง