ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารที่ไม่เข้ากันของ Eye Preserved™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารที่ไม่เข้ากันของ Eye Preserved™

โพสต์โดย teenoui » พุธ มิ.ย. 06, 2018 11:49 am

Eye Preserved™[/url] (Polyaminopropyl Biguanide)[/url]

ถ้าผมต้องเอาไปผสมกับ สารที่ไม่เข้ากันที่ระบุไว้ จะทำได้ หรือไม่ครับ และต้องทำอย่างไร ครับ
เนื่องจากผมอยาก ผสมกับวุ้นของ เห็ดเยื่อไผ่ ซึ่งมี Hyaluronic Acid อยู่ กับ Allantoin.
ช่วยแนะนำด้วยครับ
teenoui

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารที่ไม่เข้ากันของ Eye Preserved™

โพสต์โดย teenoui » พุธ มิ.ย. 06, 2018 4:43 pm

Eye Preserved™ (Polyaminopropyl Biguanide)

ถ้าผมต้องเอาไปผสมกับ สารที่ไม่เข้ากันที่ระบุไว้ จะทำได้ หรือไม่ครับ และต้องทำอย่างไร ครับ
เนื่องจากผมอยาก ผสมกับวุ้นของ เห็ดเยื่อไผ่ ซึ่งมี Hyaluronic Acid อยู่ กับ Allantoin.
ช่วยแนะนำด้วยครับ
teenoui

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สารที่ไม่เข้ากันของ Eye Preserved™

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 13, 2018 7:41 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถทำได้คะ แต่เรียนแนะนำท่านสมาชิกทำการทดสอบคะ อาจจะได้ สาเหตุเนื่องจาก Hyaluronic Acid ชนิดที่มีขนาดโมเลกุลเล็กๆ ก็อาจจะไม่เกิดปัญหากับ Eye Preserved คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง