ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับสารที่ผสมในครีมเพื่อลดอาการแพ้ ผื่นคัน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับสารที่ผสมในครีมเพื่อลดอาการแพ้ ผื่นคัน

โพสต์โดย potato_phing » อังคาร มิ.ย. 05, 2018 12:33 pm

1. ไม่ทราบว่า BioSulphur ตัวใหม่ที่ว่าทำมากจาก Ichthammol (สารละลายใสสีน้ำตาล)กับ ตัวIchthammol ข้นหนืด สีดำ มีกลิ่นฉุน ต่างกันอย่างไรค่ะ ถ้าอยากจะทำครีม โดยใส่สารที่ช่วยลดความคัน รักษาผื่นแพ้ ควรใส่ตัวไหนค่ะ ระหว่างสองตัวนี้ หรือมีตัวอื่นๆแนะนำ?
2. ถ้าเปน Ichthammol สีดำ จะมีกลิ่นฉุน? และถ้าเอามาทำครีม สามารถกลบกลิ่นฉุนได้ด้วยวิธีใดบ้างค่ะ
potato_phing

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสารที่ผสมในครีมเพื่อลดอาการแพ้ ผื่นคัน

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2018 6:56 pm

สวัสดีคะ

BioSulphur ชนิดปัจจุบันที่จำหน่าย เป็นการนำ Ichthammol มาผ่านกระบวนการ เพื่อทำให้เกิดความบริสุทธิ์มากขึ้น และมีกลิ่นที่น้อยลง คะ

ประสิทธิภาพด้านการลดผื่นคัน มีความใกล้เคียงกันคะ

2. ถ้าเปน Ichthammol สีดำ จะมีกลิ่นฉุน? และถ้าเอามาทำครีม สามารถกลบกลิ่นฉุนได้ด้วยวิธีใดบ้างค่ะ

เรียนแนะนำทดลอง Odor-Kill 0.5% คะ หากยังมีกลิ่นทดลองเพิ่มที่ 1.0% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง