วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ขอคำแนะนำสารกันเสียแนวธรรมชาติ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ขอคำแนะนำสารกันเสียแนวธรรมชาติ

โพสต์โดย kazza.pum » จันทร์ มิ.ย. 04, 2018 11:33 am

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมเกียวกับสารกันเสียที่เป็นธรรมชาติและสามารถนำไปใช้กับการทำสบู่น้ำมัน HP และ CP ค่ะ เข้าไปหาข้อมูลในเวปนี้ พบว่ามีหลายตัวมาก เลือกไม่ถูกค่ะ ขอคำแนะนำว่าควรใช้ตัวไหนและปริมาณการใช้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
kazza.pum

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสารกันเสียแนวธรรมชาติ

โพสต์โดย kazza.pum » พุธ มิ.ย. 06, 2018 3:51 pm

สอบถามเพิ่มเติมนะคะ พอดียังไม่ได้รับคำตอบ เลยเข้าไปศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม มีสินค้าน่าสนใจหลายชนิดอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ
1. สารกันเสีย Thyme Kill ทางเวปแนะนำว่าต้องใช้คู่กับ Mild Preserve Eco ซึ่งแนะนำให้ใช้ Thyme Kill 0.1 % และ Mild Preserved Eco 1 %
- หากนำไปใช้กับการทำสบู่ HP สารกันเสียนี้เหมาะสมกับค่า PH และทนความร้อนได้เท่าไรคะ
kazza.pum

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ขอคำแนะนำสารกันเสียแนวธรรมชาติ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2018 10:03 am

สวัสดีคะ

สบู่ของท่านสมาชิก มีค่า pH อยู่ที่เท่าไหร่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์