ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนปรึกษาก่อนสั่งค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนปรึกษาก่อนสั่งค่ะ

โพสต์โดย mycat.kun » พุธ พ.ค. 30, 2018 1:09 pm

Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Vitamin C (L-ascorbic acid) (Ultra-Fine) 15%
Vitamin E (dl-alpha tocopherol) 2%
Pro Polymer™ (Gel Maker) 0.5%
Water 73%
สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะแล้วสามารถใช้รวมกับสองสูตรด้านล่างนี้ได้ไหมคะ
ทีมงานเรียนแนะนำสูตร แบ่งเป็น 2 สูตรนะคะ

1. สูตรบำรุงผิว ให้ผิวแข็งแรง ปรับสมดุลความมันผิว
Water ให้ครบ 100%
Vitamin B3 5%
GlucoBright 4%
Zinc PCA 1% ช่วยลดความมันผิว
L-Carnitine 3% ช่วยลดความมันผิว
Pro Polymer 1%
Mild Preserved Eco 1%
Calendula Extract 5%

2. สูตรละลายสิวอุดตัน
Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4%
BioSulphur™ 5% (แทน Ichthammol คะ โดยทำหน้าที่คล้ายกัน แต่มีประสิทธิภาพสูงกว่าคะ)
mycat.kun

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนปรึกษาก่อนสั่งค่ะ

โพสต์โดย mycat.kun » พุธ พ.ค. 30, 2018 2:01 pm

Hi-EGCG™ (Green Tea Extract) ตัวนี้สามารถนำไปใส่ในสูตรด้นล่างนี้ได้ไหมคะ

1. สูตรบำรุงผิว ให้ผิวแข็งแรง ปรับสมดุลความมันผิว
L-Carnitine 3% ช่วยลดความมันผิว
mycat.kun

โพสต์โดย mycat.kun » ศุกร์ มิ.ย. 01, 2018 12:22 am

ไม่เห็นมาตอบ เลือกตอบเฉพาะบางคนหรอคะ
mycat.kun

รบกวนเช็คส่วนผสมค่ะ

โพสต์โดย mycat.kun » จันทร์ มิ.ย. 04, 2018 8:03 am

Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Vitamin C (L-ascorbic acid) (Ultra-Fine) 15%
Vitamin E (dl-alpha tocopherol) 2%
Pro Polymer™ (Gel Maker) 0.5%
Water 73%
สูตรนี้ใช้ได้ไหมคะแล้วสามารถใช้รวมกับสองสูตรด้านล่างนี้ได้ไหมคะ
ทีมงานเรียนแนะนำสูตร แบ่งเป็น 2 สูตรนะคะ

2. สูตรละลายสิวอุดตัน
Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4%
BioSulphur™ 5% (แทน Ichthammol คะ โดยทำหน้าที่คล้ายกัน แต่มีประสิทธิภาพสูงกว่าคะ)
mycat.kun
mycat.kun

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 06, 2018 9:13 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยคะ เจ้าหน้าที่ตอบเรียงตามกระทู้ โดยเรียงจากกระทู้ท้ายสุดคะ ซึ่งหากท่านสมาชิก มีการ update ข้อความใดๆในกระทู้ เช่นมีการ post เพิ่มเติม กระทู้ก็จะถูกนำไปเรียงไว้หน้าแรกใหม่คะ

Vitamin C ชนิดนี้ ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้คะ ข้อจำกัดจะมีแจ้งไว้ในรายละเอียดผลิตภัณฑ์ คือ ไม่สามารถละลายอยู่ในน้ำได้นาน เนื่องจากจะเสื่อมคุณภาพ และ ไม่สามารถเข้ากับ Safe-B3 ได้คะ

Hi-EGCG™ (Green Tea Extract) ตัวนี้สามารถนำไปใส่ในสูตรด้นล่างนี้ได้ไหมคะ

สามารถทำได้คะ สูตรนี้สามารถผสมได้คะ

เนื่องจากทีมงานไม่ได้มีข้อมูลลักษณะผิวของท่านสมาชิก จึงสามารถตอบเฉพาะในด้าน ความเข้ากันของสูตร และความเป็นไปได้ในการผสมของสูตร คะ ไม่ได้ให้ความเห็นเกี่ยวกับความเหมาะสม ว่าสูตรนี้เหมาะสมกับผิว และปัญหาผิว ของท่านสมาชิก หรือไม่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย mycat.kun » พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2018 11:43 am

รบกวนแนะนำ vit c ที่สามารถเข้ากันกับสูตรด้วยค่ะ ต้องการมาใช้กับผิวกายและผิวหน้าค่ะปัญหาที่มีคือ แขนและขาดำจากแดดและค่อนข้างแห้งแต่ไม่ชอบความเหนอะหน่ะค่ะ ส่วนผิวหน้าก็เพื่อความกระจ่างในลดรอยแดงรอยดำจากสิวค่ะ
mycat.kun

โพสต์โดย mycat.kun » พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2018 11:44 am

mycat.kun เขียน:รบกวนแนะนำ vit c ที่สามารถเข้ากันกับสูตรด้วยค่ะ ต้องการมาใช้กับผิวกายและผิวหน้าค่ะปัญหาที่มีคือ แขนและขาดำจากแดดและค่อนข้างแห้งแต่ไม่ชอบความเหนอะหน่ะค่ะ ส่วนผิวหน้าก็เพื่อความกระจ่างในลดรอยแดงรอยดำจากสิวค่ะ

ผิวหน้าก็มีปัญหาสิวค่ะ
mycat.kun

โพสต์โดย mycat.kun » พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2018 11:58 am

ใช้สารสะกัดจากขมิ้นแทน vit c ได้หรือไม่ ส่งผลดีหรือไม่
mycat.kun

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 13, 2018 7:42 pm

สวัสดีคะ

หากท่านสมาชิกเป็นมือใหม่และต้องการใช้ส่วนผสมกลุ่ม Vitamin C ทีมงานเรียนแนะนำทดลองใช้ stabilized vitamin c คะ โดยสูตรเป็นลักษณะผลิตภัณฑ์สำเร็จ ไม่ต้อง(และไม่สามารถ) ผสมส่วนผสมอื่นๆเพิ่มเติมได้คะ

ในกรณีที่ท่านสมาชิก ต้องการผสมเอง และสูตรมีน้ำเป็นองค์ประกอบ จะต้องเลือก Vitamin C ในรูปอื่นๆ แทน ascorbic acid ตัวอย่าง Vitamin C ในรูปอื่นๆ ที่สามารถอยู่ในสูตรน้ำได้ เช่น Ethyl Ascorbic acid, AA2G, Perfect-C คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง