ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเรื่องสูตรการลดผิวผิวแพ้ง่ายหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเรื่องสูตรการลดผิวผิวแพ้ง่ายหน่อยค่ะ

โพสต์โดย armyofficial42 » พุธ พ.ค. 23, 2018 8:21 pm

คือเป็นคนที่มีสิวอักเสบ สิวอุดตัน มีรอยดำจากสิวเก่า รูขุมขนกว้าง หน้ามัน ผิวแพ้ง่าย พอจะมีสูตรไหนช่วยได้บ้างไหมค่ะ
armyofficial42

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเรื่องสูตรการลดผิวผิวแพ้ง่ายหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ค. 28, 2018 10:08 pm

สวัสดีคะ

สิวอุดตัน ซึ่งเป็นต้นเหตุของสิวอักเสบ หากปัจจุบันยังไม่มีการใช้ ผลิตภัณฑ์ใดๆ ในการช่วยละลายสิวอุดตัน สามารถเลือกใช้ส่วนผสมกลุ่ม ละลายสิวอุดตัน เช่น Salicylic Acid ได้คะ หากมีการใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆละลายสิวอุดตันอยู่แล้ว ตรวจสอบดีๆ ว่าผลิตภัณฑ์ดังกล่าวใช้ส่วนผสมกลุ่มใด และมีการระคายเคืองแล้วหรือยัง หากมีแล้ว ไม่ควรใช้เพิ่มอีกคะ

รูขุมขนกว้าง / ผิวมัน เป็นเรื่องเกี่ยวโยงกัน ให้เลือกส่วนผสม ในหมวด ลดความมันผิว คะ โดยในส่วนผสมกลุ่มนี้ อาจจะจำเป็นต้องเลือกใช้หลากๆรายการร่วมกัน ถึงจะสามารถคาดหวังผลได้คะ ตัวอย่างเช่น

Pure-EGCG™ + Zinc PCA + Safe-B3 คะ

สำหรับพื้นฐานการผสม เบสเจล หรือเบสครีม กรุณาศึกษาที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ คะ

สำหรับผิวมัน เรียนแนะนำให้เลือกผสมเป็นเบสเจลน้ำ จะเหมาะกว่า และพยายามเลี่ยงการเติมน้ำมันใดๆลงบนผิวอีกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง