ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสูตรการทำสครับสมุนไพรที่ทำจากผงสมุนไพรและเม็ดสครับสมุนไพร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรการทำสครับสมุนไพรที่ทำจากผงสมุนไพรและเม็ดสครับสมุนไพร

โพสต์โดย pantiwa182820 » พุธ พ.ค. 23, 2018 1:46 am

รบกวนขอสูตรสครับสมุนไพร ที่มีผงสมุนไพรรวมหลากหลาย ซึงอยากทราบว่าในสูตรมีเม็ดสครับธรรมชาติด้วยหรือไม่
จากการที่ลองจากแบรนด์นึง ความรู้สึกเหมือนไม่มีเนื้อครีมอยู่เลย มีแต่ผงและเม็ดสครับ เลยอยากทราบว่าถ้าทำสูตรแนวนี้จะต้องมีเนื้อครีมหรือไม่
pantiwa182820

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรการทำสครับสมุนไพรที่ทำจากผงสมุนไพรและเม็ดสครับสมุน

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 26, 2018 9:39 pm

สวัสดีคะ

จากข้อมูลที่ท่านสมาชิกแจ้ง เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ดังกล่าว ทีมงานจะไม่สามารถให้ข้อมูลใดๆได้ เนื่องจากข้อมูลที่ให้ไม่เพียงพอคะ

สำหรับสูตรสครับ โดยปกติ ประกอบด้วย

1. ผงสครับ
2. เบสครีม ในรูปแบบใดๆ ตามลักษณะเนื้อและผิวสัมผัสที่ต้องการ คะ

ท่านสมาชิกสามารถศึกษาพื้นฐานการสร้างเบสครีม ได้จาก มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง