ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนพิจารณาสูตรครีม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนพิจารณาสูตรครีม

โพสต์โดย mangtae » จันทร์ พ.ค. 21, 2018 10:30 pm

สวัสดีครับ รบกวนพิจารณาสูตรครีมแก้ฝ้า ทีครับ

ชูโรงแก้ฝ้า : Koji, น้ำมันมะพร้าว, หัวไชเท้า
เสริมยับยั้งสี : Soy, Jojoba
ส่วนตัวอื่นป้องกันการระคายเคืองจากกรด

รบกวนช่วยแนะ%ที่เหมาะกับส่วนผสมและลำดับการใส่ผสมทีครับ
ถ้ามีตัวไหนต้องตัดออกหรือใส่ตัวอื่นแทนก้แจ้งมาได้ครับ

1.Aqua 73.7%
2.Soy Extract (Isoflavones / Genistein) 5% PH5-7
3.Kojic Acid Dipalmitate PH3-9 , 3%
4.Vitamin E (Tocopheryl Acetate) 0.1%
5.Natural Betaine (Trimethylglycine) 5%
6.Allantoin 0.2% , PH4-8
7.mineral oil (Paraffinum Liquidum) 3%
8.Light Cream Maker 1%
9.Radish Extract : 3%
10.Jojoba Leaf Extract : 3%
11.Fractionated Coconut Oil 3%

ขอบคุณมากครับ ^^
mangtae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนพิจารณาสูตรครีม

โพสต์โดย mangtae » อังคาร พ.ค. 22, 2018 7:48 pm

ขอเปลี่ยนสูตรเป็นตัวนี้แทนครับ
ทุกตัวมาจากที่ร้าน myskinrecipes หมดเลยครับ

Aqua water 79.7%
Soy Extract (Isoflavones / Genistein) 5% PH5-7
Kojic Acid Dipalmitate PH3-9 , 3%
Vitamin E (Tocopheryl Acetate) 0.1%
Natural Betaine (Trimethylglycine) 5%
Allantoin 0.2% , PH4-8
mineral oil (Paraffinum Liquidum) 3%
Light Cream Maker 1%
Jojoba Wax PEG-120 Esters : 3%
mangtae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: รบกวนพิจารณาสูตรครีม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2018 11:41 am

สวัสดีคะ

ชูโรงแก้ฝ้า : Koji, น้ำมันมะพร้าว, หัวไชเท้า
เสริมยับยั้งสี : Soy, Jojoba

ไม่มีผลการวิจัยใดๆ ที่ยืนยันว่า น้ำมันมะพร้าว ช่วยแก้ฝ้า หรือแม้แต่ทำให้ผิวขาวขึ้นคะ

ไม่มีผลการวิจัยใดๆ ที่ยืนยันว่า Jojoba Oil ช่วยแก้ฝ้า หรือแม้แต่ทำให้ผิวขาวขึ้นคะ

ทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับ หัวไชเท้า คะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่ในด้านประสิทธิภาพการแก้ฝ้า อาจจะไม่เพียงพอ เนื่องจาก Kojic Acid และ Soy Extract เน้นยับยั้ง หรือลดการผลิตเม็ดสี แต่หากต้องการแก้ฝ้า อาจจะจำเป็นต้องใช้ส่วนผสม whitening อื่นเพิ่มเติม รวมถึง อาจจะใช้ส่วนผสมกลุ่มผลัดเซลล์ผิว ร่วมด้วย เพือให้คาดหวังประสิทธิภาพได้มากขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง