ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารซักฟอกใช้แทน Sulfate free

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารซักฟอกใช้แทน Sulfate free

โพสต์โดย wisediq » จันทร์ พ.ค. 21, 2018 10:15 am

รบกวนสอบถามทีมงานครับ

ผมใช้ Sulfate Free Shampoo Base สำหรับผสมทั้งสบู่เหลวล้างหน้า อาบน้ำ และสระผมทั้งหมดเลย แต่เห็นว่าสินค้าขาดตลาดนานแล้ว และยังไม่แน่ใจว่าจะมาอีกครั้งเมื่อไหร่ อยากจะรบกวนให้ทีมงานแนะนำสารทำความสะอาดที่คุณภาพใกล้เคียงกับ Sulfate Free สำหรับใช้ไปก่อนน่ะครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารซักฟอกใช้แทน Sulfate free

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 23, 2018 11:52 am

สวัสดีคะ

สินค้าจะเข้ามาใหม่ปลายเดือน 6 คะ ขออภัยท่านสมาชิกในความไม่สะดวกคะ

แนะนำท่านสมาชิกพิจารณาใช้ Cond-Foam™ แทนคะ โดยใช้ในอัตราเท่าๆกับ Sulfate Free Shampoo Base คะ

Cond-Foam™ สามารถให้ฟองได้ดีมาก ที่ค่า pH 5-6 ท่านสมาชิกจึงอาจจะต้องเติมกรดเช่น Citric Acid ลงในสูตรเล็กน้อย เพื่อปรับค่า pH ให้อยู่ในช่วงดังกล่าว

ทั้งนี้หากพบว่า Cond-Foam™ ให้ความสะอาดได้ไม่เพียงพอ อาจจะพิจารณาเติม Clarify-Wash เล็กน้อย 3-5% เพื่อช่วยคะ

โดยรวมแล้วเมื่อใช้ Cond-Foam™ ร่วมกับ Clarify-Wash เล็กน้อย จะสามารถให้ฟอง และความสะอาด รวมถึงความอ่อนโยน ได้ไม่น้อยไปกว่า Sulfate Free Shampoo Base คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สารซักฟอกใช้แทน Sulfate free

โพสต์โดย wisediq » พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2018 3:32 pm

ขอบคุณทีมงานสำหรับคำตอบครับ

ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ พอดีผมมี Flora Foam กับ Creamy Faomer เหลืออยู่ สามารถใช้ตัวใดตัวหนึ่งแทน Clarify-Wash ได้ไหมครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ค. 28, 2018 10:19 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้ Creamy Foamer ร่วมด้วยได้คะ จะช่วยเพิ่มฟองให้มากยิ่งขึ้นอีกคะ แต่ประสิทธิภาพการทำความสะอาดอาจจะไม่มากนัก ซึ่งไม่ได้หมายความว่าใช้ไม่ได้คะ แต่หมายความว่า หากใช้กับคนที่เหงื่อ ออกเยอะ อาจจะไม่เพียงพอ เช่นกลุ่มผู้ใช้ที่มี active lifestyle
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง