ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

น้ำหอมใส่ SPF ได้มั๊ยคะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

น้ำหอมใส่ SPF ได้มั๊ยคะ

โพสต์โดย orjira.p » เสาร์ พ.ค. 12, 2018 3:48 pm

หวัดดีค่ะ

น้ำหอมเราสามารถใส่ส่วนผสมของ SPF 50 ได้มั๊ยคะ
ถ้าใส่ได้ ต้องใส่ในขั้นตอนไหนคะ

ขอบคุณมากค่ะ
orjira.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำหอมใส่ SPF ได้มั๊ยคะ

โพสต์โดย babycurara » จันทร์ พ.ค. 14, 2018 1:11 pm

ใส่ไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรค่ะ น้ำหอมฉีดเพื่อกลิ่น ไม่ได้ฉาบผิวแบบพวกครีม คือลักษณะการใช้งานมันไปด้วยกันไม่ได้เลยค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
babycurara

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

Re: น้ำหอมใส่ SPF ได้มั๊ยคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 15, 2018 5:36 pm

สวัสดีคะ

หากทางด้านเทคนิคแล้ว สามารถทำได้คะ โดยให้เลือกใช้ สารกันแดดกลุ่ม chemical ซึ่งจะสามารถละลายในน้ำมันได้โดยตรง และน้ำหอมเอง ก็สามารถละลายในน้ำมันได้ด้วยเช่นกัน

ตัวอย่างสูตรนะคะ

Fractionated Coconut Oil ใช้เป็นเบส
สารกันแดดกลุ่ม chemical รวมกัน 10-15% แล้วแต่ระดับ SPF ที่ต้องการ (แต่อาจจะไม่สามารถาดหวัง SPF สูงๆได้คะ)
น้ำหอม ในระดับ % ที่ต้องการ ขึ้นอยู่กับความเข้มของกลิ่นหอม ที่ต้องการคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม