ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เรื่องการสร้างเนื้อแบบใหม่

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เรื่องการสร้างเนื้อแบบใหม่

โพสต์โดย taeioyou » พุธ พ.ค. 09, 2018 1:14 pm

จากกระทู้
skinceuticals-c-e-Ferulic-t27.html

จากสูตรเนื้อเจลถูกสร้างด้วย Hyaluronic Standard แต่ละลายยากมาก ต้องทิ้งไว้นานมากๆ

รบกวนสอบถามว่า

1. สามารถใช้ propolymer หรือ Light Cream Maker แทน Hyaluronic Standard แต่ยังคง Hyaluronic Nano จะมีผลอะไรไหมครับ

2. ถ้าจะไม่เติมทั้ง Hyaluronic Standard และ Hyaluronic Nano จะเติม double hya liquid แทน แล้วสร้างเนื้อด้วย propolymer หรือ Light Cream Maker ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
taeioyou

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เรื่องการสร้างเนื้อแบบใหม่

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 11, 2018 10:27 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกยังคงต้องการให้สูตรมีลักษณะใส เหมือนเดิม หรือเป็นสีขาวครีม ก็ได้คะ

หากเป็นสีขาวครีม จะใช้ Light Cream Maker ก็ได้คะ

แต่หากต้องการให้เป็นเนื้อเจลใส ต้องใช้ Pro Polymer คะ

หากต้องการให้มีความคล้ายคลึงกับ Hyaluronic Acid Standard ต้องใช้ Pro Polymer แต่ในอัตราเพียงเล็กน้อย ระดับ 0.1-0.2% คะ

ไม่มีผลใดๆต่อความเสถียรของสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง