ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการเลือกซื้อสี และความต่างของสีค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการเลือกซื้อสี และความต่างของสีค่ะ

โพสต์โดย mildcare.me » พุธ พ.ค. 09, 2018 10:45 am

รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ เลือกซื้อไม่ถูกเลยค่ะ อยากทราบว่า สีดังต่อไปนี้ มีความแตกต่างกันอย่างไรคะ (ออยเบส)

1.Iron Oxides / Ultramarine ใช้สำหรับประเภทไหนถึงเหมาะสม

2. สี ประเภท D&C Lake กับ FD&C Lake ต่างกันยังไง?????
เช่น
D&C Yellow No.10 Al Lake กับ FD&C Yellow No.5 Lake
และ
D&C Red No.27 Lake EasyMix™ กับ FD&C Yellow No.5 Lake EasyMix™
EasyMix ผสมในสูตรง่ายกว่าด้านบนใช่ไหมคะ อยากทราบความต่างD&C กับ FD&C

3.จากภาพมีสี2ฝั่ง ซ้ายขวา หมายถึงยังไงคะ

หมายเหตุ : ต้องการเลือกสีใช้สำหรับลิป อยากได้สูตรอ่อนโยนที่ใช้ได้ปลอดภัยค่ะ

รบกวนทีมงานและผู้รู้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
ไฟล์แนป
D&C Red No.27 Lake EasyMix™
dc-red-no-27-lake-easymix.jpg (13.06 KiB) เปิดดู 1034 ครั้ง
mildcare.me

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการเลือกซื้อสี และความต่างของสีค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 11, 2018 1:46 pm

สวัสดีคะ

1.Iron Oxides / Ultramarine ใช้สำหรับประเภทไหนถึงเหมาะสม

ทั้ง Iron Oxides และ Ultramarine สามารถกระจายในน้ำมัน ได้เหมือนกันคะ วิธีการใช้เพียงแค่ปั่นให้กระจายตัวในน้ำมัน เท่านั้นคะ

2. สี ประเภท D&C Lake กับ FD&C Lake ต่างกันยังไง?????
เช่น
D&C Yellow No.10 Al Lake กับ FD&C Yellow No.5 Lake
และ
D&C Red No.27 Lake EasyMix™ กับ FD&C Yellow No.5 Lake EasyMix™
EasyMix ผสมในสูตรง่ายกว่าด้านบนใช่ไหมคะ อยากทราบความต่างD&C กับ FD&C

D&C ย่อมาจาก Drug and Cosmetics คะ ใช้ในยา และเครื่องสำอาง
FD&C ย่อมาจาก Food Drug and Cosmetics คะ ใช้ใน อาหาร ยา และเครื่องสำอาง

อย่างไรก็ตาม เนื่องจากสีที่บริษัทจำหน่าย หากท่านสมาชิกสั่งซื้อขนาดปลีก จะถูกแบ่งบรรจุในสถานที่ ที่ไม่ใช้สถานที่ผลิตอาหาร จึงไม่สามารถนำไปใช้ในอาหาร ได้ แม้ว่าจะเป็นสี FD&C คะ

3.จากภาพมีสี2ฝั่ง ซ้ายขวา หมายถึงยังไงคะ

ซ้ายคือ สีเดี่ยวๆ ขวา คือ เมื่อนำมาผสมกับ สีขาว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง