ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ความเข้ากันของสาร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ความเข้ากันของสาร

โพสต์โดย insawang.ch » เสาร์ พ.ค. 05, 2018 2:47 pm

glycolic acid 7กรัม
วิตามินบี3 5 กรัม
Sodium Lactate 5 กรัม

ใส่ในเจลอาบน้ำที่ไม่มีสารแอคทีฟใดๆ

สามตัวด้านบนเข้ากันได้หรือไม่ครับ
ทับซ้อนหรือปิดกั้นกาาออกฤทธิ์ไหมครับ

และถ้าจะให้กระจ่างใส เรียบเนียน ควรเปลี่ยนเปนตัวใด หรือลดเพิ่มตัวใดครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความเข้ากันของสาร

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2018 7:54 pm

สวัสดีคะ

glycolic acid จะเกิดประสิทธิภาพได้ เมื่อสูตรมี pH ที่ต่ำคะ

Sodium Lactate มีลักษณะเป็นด่างอ่อนๆ ซึ่งจะทำให้สูตรมีค่า pH ไม่ต่ำจนเพียงพอ ให้ glycolic acid ทำงานได้อย่างเต็มที่คะ

ทีมงานไม่พบประวัติการสั่งซื้อ glycolic acid และ Vitamin B3 จึงไม่แน่ใจว่าท่านสมาชิกหมายถึงส่วนผสมรายการนี้ ถูกต้องหรือไม่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย insawang.ch » จันทร์ พ.ค. 14, 2018 12:52 pm

ใช่ครับ ไกลโคลิคและบีสามตัวเดียวกัน

บีสาม ยังมีประสิทธิภาพในสภาพกรดอ่อนๆที่4-6 ใช่มั้ยครับ

ไกลโคลิคใส่ไปแล้ว ฟองน้อยลง มีสารเพิ่มฟองตัวใด สามารถช่วยเพิ่มฟองในสภาพกรด แล้วไม่กระทบกับคุณภาพของบีสามและไกลโคลิคครับ
insawang.ch

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 16, 2018 9:51 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำสอบถามกับทางผู้จำหน่ายได้เลยคะ
staff

โพสต์โดย insawang.ch » พฤหัสฯ. พ.ค. 17, 2018 11:43 am

ก็ผมสอบถามอยู่นี่ไงครับ ที่ทางเว็บมีจำหน่าย ตัวไหนบ้าง คำถามที่เกิดขึ้น ถ้ามเพราะเป็นการประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อสินค้ากับทางเว็บนี้อยู่แล้วครับ ถ้าเป็นข้อมุลสินค้านอกเหนือจากเว็บนี้ ผมไม่สามารถถามได้อยู่แล้ว เพราะข้อมูลคนละตัวกัน หรือตัวเดียวกัน คำแนะนำก็อาจจะไม่เหมือนกันครับ

รบกวนเจ้าหน้าที่ตอบคำถามดังกล่าวด้วยครับขอบคุณครับ
insawang.ch

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 19, 2018 9:32 pm

สวัสดีคะ

Safe-B3 สามารถใช้ในช่วง pH 4-7 โดยไม่มีปัญหาเรี่องประสิทธิภาพคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง