ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนวิเคราาะห์ครีมบำรุงสูตรลดเลือนฝ้าครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนวิเคราาะห์ครีมบำรุงสูตรลดเลือนฝ้าครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2018 11:58 pm

สวัสดีครับ

รบกวนช่วยวิเคราะห์ครีมลดเลือนฝ้าสูตรนี้ครับ ว่าจะพอหวังผลในเรื่องของประสิทธิภาพได้ไหมครับ

หากมีสิ่งใดที่ทีมงานคิดว่าควรปรับเพิ่ม/หรือลด ส่วนผสมใดๆ เพื่อประสิทธิภาพที่ดีขึ้น

รบกวนแนะนำได้เลยครับ ขอบคุณครับ

Water = 55%
WaterSoft = 5%
Safe B3 = 4%
Vitamin B5 = 2%
Tranexamic Acid = 3%
beta glucan = 5%
WhiteCumin2x = 3%
Satin Cream Maker = 2%
Mild Preserved Eco™ = 1%

Oil part
SKIN-DEFENSE = 2%
Avocado Oil = 1.50%
Shea Butter Oil = 1.50%
LipidSoft Film = 3%
------------------------------------

ใส่หลังจากได้เนื้อครีมแล้ว
Soy Extract = 5%
Reservoir-Tech = 3%
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราาะห์ครีมบำรุงสูตรลดเลือนฝ้าครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2018 6:21 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

จากลักษณะ จะเหมาะกับผิวที่ค่อนไปทางแห้ง จะไม่เหมาะกับผิวมันคะ เนื่องจากมีการใช้น้ำมัน เช่น LipidSoft Film ที่ทำหน้าที่เคลือบผิว คะ

สำหรับความคาดหวังของประสิทธิภาพ ทีมงานคิดว่า ผิวทั่วๆไปสามารถคาดหวังผลได้ หากไม่มีปัจจุบันใดๆมากระตุ้นทำให้เกิดฝ้าขึ้นมาอีก ซึ่งสำคัญมากต่อการผลการแก้ปัญหาฝ้าคะ หากผู้ใช้ยังมีการออกแดดอย่างต่อเนื่อง และไม่สามารถปกป้องผิวจากแสงแดดอย่างเพียงพอ โอกาสที่ฝ้าจะลดน้อยลง มีน้อยมากคะ หากจำเป็นจะต้องออกแดดอย่างต่อเนื่อง สิ่งสำคัญอย่างมากคือการใช้ ผลิตภัณฑ์กันแดด ที่มีประสิทธิภาพเพียงพอคะ ซึ่งก็จะลดโอกาสการกระตุ้นให้ฝ้าเกิดขึ้นอีก ร่วมกับ การใช้ส่วนผสม whitening ที่มีผลช่วยลดฝ้า เมื่อร่วมกันแล้วก็จะคาดหวังผลได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง