ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการผสมเจลว่านหางกับสารอื่นค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการผสมเจลว่านหางกับสารอื่นค่ะ

โพสต์โดย tanyanun.c » พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2018 3:50 pm

Hydrolyzed Silk Protein (Sericin, Powder) สามารถใส่เป็นส่วนผสมของ Aloe Vera Gel เพื่อใช้ในการบำรุงรักษาหน้าได้ไหมคะ และ ควรใช้อัตราส่วนเท่าไหร่ถึงจะพอเหมาะ
ส่วนตัวอยากได้ส่วนผสมเป็นพวก โปรตีนจากไหม ลองดูค่ะ

และทราบว่า Aloe Vera Gel ทั้งสองแบบ (Lite และ Heavy)ที่ขายในนี้ เปรียบเสมือนเบสเจล สามารถใช้ผสมสารต่างๆได้ แต่ถ้าไม่ได้ผสมอะไรก็คือ สามารถนำไปใช้ทาตัวทาหน้าได้เลยถูกต้องไหมคะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
tanyanun.c

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมเจลว่านหางกับสารอื่นค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 04, 2018 12:10 am

สวัสดีคะ

Hydrolyzed Silk Protein สามารถละลายในน้ำ ซึ่ง Aloe Vera Gel เป็นเจลน้ำ สามารถละลายเข้ากันได้คะ

เพื่อใช้ในการบำรุงรักษาหน้า

ส่วนผสมเครื่องสำอาง ไม่มีฤทธิ์ในการ "รักษา" คะ

ควรใช้อัตราส่วนเท่าไหร่ถึงจะพอเหมาะ

กรุณาตรวจสอบอัตราการใช้ที่ผู้ผลิต แนะนำ บนหน้าเวปรายละเอียดผลิตภัณฑ์ คะ

และทราบว่า Aloe Vera Gel ทั้งสองแบบ (Lite และ Heavy)ที่ขายในนี้ เปรียบเสมือนเบสเจล สามารถใช้ผสมสารต่างๆได้ แต่ถ้าไม่ได้ผสมอะไรก็คือ สามารถนำไปใช้ทาตัวทาหน้าได้เลยถูกต้องไหมคะ

ใช่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง