ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากผสมทองคำเปลวหรือผงทองลงในสบู่เหลวแล้วไม่ให้ทองตกตะกอน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากผสมทองคำเปลวหรือผงทองลงในสบู่เหลวแล้วไม่ให้ทองตกตะกอน

โพสต์โดย khunnut » พุธ พ.ค. 02, 2018 9:50 am

สวัสดีครับ

ผมอยากผสมทองคำเปลวหรือผงทองลงในสบู่เหลวแล้วไม่ให้ผงทองหรือชิ้นทองนั้นตกตะกอนไปนอนอยู่ก้นขวด ผมเคยอาจเจอในเวปว่ามีสารบางตัวที่สามารถอุ้มวัตถุในสบู่เหลว แต่กลับมาหาอีกทีไม่เจอแล้วครับ พอจะแนะนำได้มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
khunnut

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากผสมทองคำเปลวหรือผงทองลงในสบู่เหลวแล้วไม่ให้ทองตกตะกอ

โพสต์โดย beautyxguide » พุธ พ.ค. 02, 2018 5:41 pm

ClearClean™ ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: talk2becoolstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง