ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ทำแชมพูปลอด sulfate-free

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ทำแชมพูปลอด sulfate-free

โพสต์โดย booking007 » จันทร์ เม.ย. 30, 2018 12:26 pm

ขอสอบถามรายละเอียดตามหัวข้อดังนี้ค่ะ
1.หากต้องการทำแชมพู และสบู่เหลวที่ปลอดสาร SLS และ SLES สำหรับคนที่แพ้สาร 2 ตัวนี้ สามารถใช้หัวแชมพูตัวไหนที่ Myskinจำหน่ายแทนได้ค่ะ
2. สมารถใช้สารซักฟอกSulFoam™ (Disodium Laureth Sulfosuccinate)แทนได้เลยหรือไม่ค่ะ และใช้เป็นสารตั้งต้นหลักอย่างเดียวเลยได้หรือเปล่า จำเป็นต้องผสมกับเบสสบู่ที่ปลอดสาร Sulfate Free ค่ะ
booking007

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำแชมพูปลอด sulfate-free

โพสต์โดย beautyxguide » อังคาร พ.ค. 01, 2018 10:02 pm

1.หากต้องการทำแชมพู และสบู่เหลวที่ปลอดสาร SLS และ SLES สำหรับคนที่แพ้สาร 2 ตัวนี้ สามารถใช้หัวแชมพูตัวไหนที่ Myskinจำหน่ายแทนได้ค่ะ

สารทำความสะอาดในเว็ปทุกชนิด ปราศจากสารกลุ่ม Sulfate ครับ
2. สมารถใช้สารซักฟอกSulFoam™ (Disodium Laureth Sulfosuccinate)แทนได้เลยหรือไม่ค่ะ และใช้เป็นสารตั้งต้นหลักอย่างเดียวเลยได้หรือเปล่า จำเป็นต้องผสมกับเบสสบู่ที่ปลอดสาร Sulfate Free ค่ะ

หากเน้นให้ฟองได้ดีแต่ไม่เน้นประสิทธิภาพในการทำความสะอาด สามารถใช้ SulFoam™เพียงอย่างเดียวได้ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: booking007staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง