ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การจดแจ้ง อย.

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การจดแจ้ง อย.

โพสต์โดย supreya_jarusphibool » เสาร์ เม.ย. 28, 2018 8:16 pm

ขอสอบถาม ว่า
1. ส่วนประกอบทุกตัวของ Myskinrecipe มี อย.ทุกตัวหรือไม่
2. เมื่อสั่งซื้อสารต่างๆ ของทางบริษัท นำมาผลิตเครื่องสำอางเพื่อจำหน่าย จะต้องจดแจ้ง อย.ทุกครั้ง จึงต้องการเอกสารรับรองของสารต่างๆ จากทางบริษัท เพื่อจะได้ใช้เป็นหลักฐานในการยื่นจดแจ้ง อย.
กรุณาตอบด่วน เพราะจะต้องเตรียมยื่นหลักฐาน
ขอบคุณค่ะ
supreya_jarusphibool

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การจดแจ้ง อย.

โพสต์โดย touchzhakornxx » จันทร์ เม.ย. 30, 2018 12:00 am

1. ส่วนประกอบทุกตัวของ Myskinrecipe มี อย.ทุกตัวหรือไม่

- ส่วนประกอบทุกตัว จะมี INC เอาไว้ยื่นแจ้งทาง อย. ครับ

2. เมื่อสั่งซื้อสารต่างๆ ของทางบริษัท นำมาผลิตเครื่องสำอางเพื่อจำหน่าย จะต้องจดแจ้ง อย.ทุกครั้ง จึงต้องการเอกสารรับรองของสารต่างๆ จากทางบริษัท เพื่อจะได้ใช้เป็นหลักฐานในการยื่นจดแจ้ง อย.

- โดยปกติทางเว็บไซต์แจ้งไว้โดยละเอียดแล้วครับ ลองค่อยๆมองหาดูครับ นอกจาก สารสกัดตัวนั้นๆที่เราใช้ในสูตร ประกอบไปด้วย INC หลายชนิด จะต้อง Email เพื่อขอว่า INC แต่ละตัวนั้นมีปริมาณเท่าไหร่ครับ หากเราใช้ในสูตรปริมาณเท่านี้ หรือมีอีกกรณี คือ สารที่ยื่นเข้าไปยังไม่มีในระบบ อย. เราจะต้อง upload ไฟล์เอกสารเกี่ยวกับสารตัวนั้นๆ เพื่อให้ทาง อย. พิจารณาอีกทีครับ

ผมเห็นว่าต้องการคำตอบด่วนเลยมาช่วยตอบคร่าวๆให้ครับ แต่อธิบายไม่ค่อยเก่ง รอทางทีมงามมาตอบอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: การจดแจ้ง อย.

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2018 11:37 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานมายืนยันคำตอบที่ทางท่านสมาชิก touchzhakornxx ช่วยตอบให้ก่อนหน้านี้คะ

หากท่านสมาชิกมีปัญหาในขั้นตอนการขึ้นทะเบียน อ.ย. สามารถขอเอกสารใดๆเพิ่มเติม ได้จาก ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com คะ เจ้าหน้าที่จะช่วยจัดส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ อ.ย. แจ้งขอ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง