ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสูตรมาร์คหน้าแบบลอกออกได้ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรมาร์คหน้าแบบลอกออกได้ค่ะ

โพสต์โดย anyarinnemo » เสาร์ เม.ย. 28, 2018 12:50 am

แบบทาหน้า ปล่อยให้แห้งแล้วลอกออกได้เป็นแผ่น เน้นขาว ใส ชุ่มชื้นค่ะ
anyarinnemo

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรมาร์คหน้าแบบลอกออกได้ค่ะ

โพสต์โดย beautyxguide » อังคาร พ.ค. 01, 2018 11:07 pm

หากต้องการมาส์กมีลักษณะลอกออกได้ กรุณาใช้ Polyvinylpyrrolidone ครับ
ส่วนผสมอื่นๆสามารถปรับแต่งได้ตามที่ต้องการเลยครับ เช่น ต้องการขาวให้เลือกสารในหมวดwhitening ต้องการความชุ่มชื่นเลือกสารในหมวดMOISTURE ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง