ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Oil cream maker กับ Pro Polymer

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Oil cream maker กับ Pro Polymer

โพสต์โดย rkhsombat » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2018 9:41 pm

สอบถามค่ะ ว่า Oil Cream Maker กับ Pro Polymer มีความแตกต่างกันอย่างไรคะ พอดี INCI Name เหมือนกันน่ะค่ะ คือ ACRYLATES/C10-30 ALKYL ACRYLATE CROSSPOLYMER

ขอบคุณค่ะ
rkhsombat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Oil cream maker กับ Pro Polymer

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 15, 2018 3:04 pm

สวัสดีคะ

INCI เหมือนกัน ไม่ได้หมายถึงสารเดียวกันคะ

รายละเอียดการใช้งานของ Oil Cream Maker และ Pro Polymer ต่างกันโดยสิ้นเชิง ทั้งสมาชิกสามารถดูรายละเอียดของสารแต่ละตัว ว่าใช้งานอย่างไร และใช้ในสูตรลักษณะใด ได้จากรายละเอียดบนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง