วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนดูสูตรเจลลดสิวอักเสบ สิวอุดตันค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนดูสูตรเจลลดสิวอักเสบ สิวอุดตันค่ะ

โพสต์โดย rmtyl2 » เสาร์ เม.ย. 07, 2018 12:12 am

อยากทำเจลทาหน้าลดสิวอักเสบ สิวอุดตัน ลดความมัน ช่วยหน้าใสลดรอยสิว ทาตอนกลางคืนสามารถมาร์คได้
ผิวมันมากรูขุมขนกว้าง สิวขึ้นง่ายมาก
1.Water 62%
2.Salicylic Acid EZ™ 10%
3.Ichthammol 5%
4.Vitamin B3 10%
5.GlucoBright 5%
6.Zinc PCA 1%
7.Pro Polymer 1%
8.Mild Preserved Eco 1%
9.Calendula Extract 5%
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
rmtyl2

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรเจลลดสิวอักเสบ สิวอุดตันค่ะ

โพสต์โดย rmtyl2 » พุธ เม.ย. 11, 2018 11:32 pm

จากสูตรสามารถเพิ่มHi-Quercetin® 5%ได้ไหมค่ะ
rmtyl2

Re: รบกวนดูสูตรเจลลดสิวอักเสบ สิวอุดตันค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 14, 2018 1:04 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถาม ปัจจุบันท่านสมาชิก มีการใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆ ในการช่วยละลายสิวอุดตัน หรือไม่คะ สาเหตุที่ต้องสอบถาม เนื่องจาก หากมีการใช้ ผลิตภัณฑ์ใดๆ รวมถึงยา ที่ช่วยละลายสิวอุดตันอยู่แล้ว การใช้ Salicylic Acid เพิ่มเติม อาจจะไม่เหมาะสม เนื่องจากจะเกิดการระคายเคืองมากเกินไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย rmtyl2 » เสาร์ เม.ย. 14, 2018 3:01 pm

ตอนนี้ไม่ได้ใช้อะไรเลยค่ะ ใช้แค่กันแดดค่ะ
rmtyl2

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 16, 2018 10:50 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำสูตร แบ่งเป็น 2 สูตรนะคะ

1. สูตรบำรุงผิว ให้ผิวแข็งแรง ปรับสมดุลความมันผิว

Water ให้ครบ 100%
Vitamin B3 5%
GlucoBright 4%
Zinc PCA 1% ช่วยลดความมันผิว
L-Carnitine 3% ช่วยลดความมันผิว
Pro Polymer 1%
Mild Preserved Eco 1%
Calendula Extract 5%

2. สูตรละลายสิวอุดตัน

Water ให้ครบ 100%
Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4%
BioSulphur™ 5% (แทน Ichthammol คะ โดยทำหน้าที่คล้ายกัน แต่มีประสิทธิภาพสูงกว่าคะ)
Pro Polymer 1%
Mild Preserved Eco 1%

สาเหตุที่แนะนำการแยกสูตร เนื่องจาก สูตรละลายสิวอุดตัน อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ทุกวันต่อเนื่องคะ สามารถปรับความถี่และระยะเวลาการใช้ได้ โดยหากใช้แล้วพบว่า สิวอุดตันมีปริมาณลดลง ก็สามารถค่อยๆลดอัตราหรือความถี่การใช้ ลงได้ ให้สัมพันธ์กับปริมาณสิวอุดตันคะ แต่สำหรับสูตรบำรุง/ลดความมันผิว สามารถใช้อย่างต่อเนื่องตลอดทุกวันได้คะ

การปรับการใช้ ให้เหมาะสม เป็นสิ่งสำคัญ ในการควบคุมสิวอุดตัน เรียนแนะนำท่านสมาชิก คอยสังเกตุการเปลี่ยนแปลง การตอบสนอง ในด้านต่างๆของผิว และปรับความถี่การใช้ ให้เหมาะสมคะ การใช้งานบ่อยครั้งเกินไป หรือมากเกินไป หรือยาวนานเกินไป อาจจะระคายเคืองผิวมากจนเกินไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์