ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Silk Sericite Powder ด้าน/เงา?

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Silk Sericite Powder ด้าน/เงา?

โพสต์โดย chocollate1313 » อังคาร เม.ย. 03, 2018 11:17 am

ซื้อแบบชนิดด้านไปมันออกเป็นเงาๆหนังปลาทูนะคะ อยากให้ทีมงานช่วยปาดแป้ง Silk Sericite Powder แต่ละชนิดให้ดูหน่อยค่ะ จะได้เปรียบเทียบความสว่างและเป็นแนวทางการตัดสินใจเลือกซื้อชนิดแป้งในรอบถัดไปค่ะ
chocollate1313

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Silk Sericite Powder ด้าน/เงา?

โพสต์โดย chocollate1313 » พุธ เม.ย. 04, 2018 9:12 pm

Synthetic Fluorphlogopite (Methicone Coated) ตัวนี้จะออกแนวด้านไม่วาวนะคะ ทาแล้วเนียนเรียบสวยแม้ไม่แต่งสี ออกแนวแป้งโปร่งแสงค่ะ

ดูเหมือนว่าข้อมูลผลิตภัณฑ์จะสลับกันรึเปล่าเอ่ย ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ชอบนะคะถ้า2ตัวนี้ผสมกันพอเหมาะมันจะดูเนียนผ่อง ยังไงก็อยากรบกวนทีมงานปาดแป้งลงแขนเปรียบเทียบให้ดูจะขอบคุณมากค่ะ
chocollate1313

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: Silk Sericite Powder ด้าน/เงา?

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2018 3:04 pm

สวัสดีคะ

Sericite หรือ Mica จะมีความเงาในตัวเล็กน้อย หากต้องการให้ด้านขึ้น ให้เลือกใช้ Super-Matte (Silk Sericite Powder ชนิดด้านพิเศษ (Super-Matte, Methicone Coated)) คะ

Synthetic Fluorphlogopite (Methicone Coated) จะให้ความขาว และด้าน ได้มากกว่า Sericite หรือ Mica คะ (แต่จะมีราคาสูงกว่าเช่นกันคะ)

ไม่ทราบท่านสมาชิก เลือกใช้ เพื่อจุดประสงค์ใด ในสูตรคะ เพื่อให้สามารถแนะนำชนิดที่เหมาะสมกับสูตรได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง