ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามส่วนผสมใน tester ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามส่วนผสมใน tester ค่ะ

โพสต์โดย near_51 » อังคาร เม.ย. 03, 2018 12:36 am

เป็นคนหน้ามัน สิวผด รูขุมขนกว้าง ไม่มีสิวอุดตันค่ะ อยากได้ส่วนผสมที่ผลัดเซล์ผิวคือ BHA แล้วก็กลัวระคายเคืองเลยผสมสารต้านระคายเคืองและสารเพิ่มความชุ่มชื่นด้วย ปัจจุบันอายุ 26 รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

Pure Aloe Vera Gel (ไม่ใช่เครื่องสำอาง)

whitening: N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™): N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™) 4%
Moisturizing: Vitamin B5 (Panthenol): Vitamin B5 5%
Moisturizing: beta glucan (เบต้ากลูแคน): beta glucan 5%
Moisturizing: Rice Vitamin: Rice Vitamin 3%
Anti-Irritant: Allantoin (อาลันโทอิน): Allantoin 0.2-0.5% (ตามที่ใส่ได้สูงสุด)
Anti-Irritant: Bisabolol (German Chamomile Extract): Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%
Anti-Irritant: SKIN-DEFENSE V®: SKIN-DEFENSE V® 2%
Anti-Irritant: Vitamin B12: Vitamin B12 (Cyanocobalamin) 3%
Anti-Irritant: FastRelief™: FastRelief™ ยับยั้งการระคายเคือง 1.5%
Anti-Acne: Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release): Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%
near_51

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสมใน tester ค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ เม.ย. 04, 2018 8:23 am

สวัสดีคะ

ผิวหน้ามัน กรุณาหลีกเลี่ยงการใช้ Vitamin B5 ในอัตราที่สูงคะ แนะนำ 1% เพียงพอแล้วคะ

FastRelief™ ทำหน้าที่ลดอาการยุบยิบบนผิว โดย BHA ไม่ได้ทำให้เกิดอาการยุบยิบบนผิว จึงไม่มีความจำเป็นต้องใช้ FastRelief™ คะ

Vitamin B12 จะทำให้สูตรมีสีแดง หากต้องการใช้สูตรนี้ช่วงกลางวันด้วย เรียนแนะนำให้ตัดออกคะ

ผิวมัน รูขุมขนกว้าง เรียนแนะนำเพิ่มเติมส่วนผสมลดความมันผิวดังนี้คะ

Licorice Root Extract (Licochalcone A 1%)
L-Carnitine
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง