ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Lanolin จากธรรมชาติ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Lanolin จากธรรมชาติ

โพสต์โดย ammez.info » จันทร์ เม.ย. 02, 2018 9:50 am

เรียนสอบถามทีมงานดังนี้ครับเกี่ยวกับ Lanolin
ในสูตรเราใช้ Lanolinจากธรรมชาติเป็นส่วนผสมหลักในการสร้างเนื้อครีม+Sweet Almond Oilอีกนิดหน่อย อยากทราบว่าจำเป็นต้องใส่สารกันหืนหรือไม่
ถ้าต้องใส่ควรใส่กี่เปอร์เซนต์และมีตัวที่เป็นธรรมชาติหรือไม่

ขอบคุณครับ
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Lanolin จากธรรมชาติ

โพสต์โดย ammez.info » จันทร์ เม.ย. 02, 2018 12:54 pm

ammez.info เขียน:เรียนสอบถามทีมงานดังนี้ครับเกี่ยวกับ Lanolin
ในสูตรเราใช้ Lanolinจากธรรมชาติเป็นส่วนผสมหลักในการสร้างเนื้อครีม+Sweet Almond Oilอีกนิดหน่อย อยากทราบว่าจำเป็นต้องใส่สารกันหืนหรือไม่
ถ้าต้องใส่ควรใส่กี่เปอร์เซนต์และมีตัวที่เป็นธรรมชาติหรือไม่

ขอบคุณครับ

ลืมบอกไป เป็นสูตร Oil in Water ครับ มีส่วนผสมของนำ้ด้วย
ammez.info

Re: สอบถาม Lanolin จากธรรมชาติ

โพสต์โดย staff » พุธ เม.ย. 04, 2018 7:30 am

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่พบว่าท่านสมาชิกมีประวัติการสั่งซื้่อ Lanolin หรือ Sweet Almond Oil

แต่หากต้องการคำแนะนำเกี่ยวกับสารกันหืน ชนิดที่เป็นธรรมชาติ แนะนำ Rosemary Oleoresin Extract (ROE) คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ammez.info » ศุกร์ เม.ย. 06, 2018 11:31 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

ทีมงานไม่พบว่าท่านสมาชิกมีประวัติการสั่งซื้่อ Lanolin หรือ Sweet Almond Oil

แต่หากต้องการคำแนะนำเกี่ยวกับสารกันหืน ชนิดที่เป็นธรรมชาติ แนะนำ Rosemary Oleoresin Extract (ROE) คะ

จากที่ถามใว้ในคำถามแรก
ส่วนผสมมี Lanolin กับ Sweet Almond Oil จำเป็นต้องใส่สารกันหืนหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
ammez.info

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 09, 2018 3:39 pm

สวัสดีคะ

การใช้ ROE จะช่วยยืดอายุ การเริ่มหืน ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง