ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามก่อนสั่งซื้อสินค้า cleansing water แสบตา

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามก่อนสั่งซื้อสินค้า cleansing water แสบตา

โพสต์โดย wipaka » ศุกร์ มี.ค. 30, 2018 3:33 pm

ได้เคยทดลองทำ cleansing water ตามสูตรที่บริษัทแนะนำ แต่ใช้แล้วแสบตามาก
ขอสอบถามเพิ่มเติม เพื่อสั่งซื้อและทดลองทำใหม่ค่ะ
1. ใช้สารตัวไหนเป็นวัตถุกันเสียดีคะ และใช้กี่ %
2. สามารถเพิ่มสารลดสิว / ผิวขาวลงไปเพิ่มเติมได้หรือไม่ ถ้าได้ช่วยแนะนำชื่อสาร และสัดส่วนการใส่ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตัวอย่างสูตรการทำ Cleansing Water
Coco Wash™ 3-5%
MakeUp-Wash™ 3-5%
emollient เช่น glycerin, 5-10%
น้ำ [ส่วนที่เหลือ]
wipaka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามก่อนสั่งซื้อสินค้า cleansing water แสบตา

โพสต์โดย staff » พุธ เม.ย. 04, 2018 6:48 am

สวัสดีคะ

MakeUp-Wash™ , Coco Wash™

มีข้อด้อย คือ แสบตา ได้คะ

เรียนแนะนำทดลองใช้ Poloxamer 124 ร่วมกับ Poloxamer 184 แทนคะ โดยตัวอย่างสูตร สามารถดูในหน้ารายละเอียดส่วนผสม Poloxamer 124 ได้คะ

สารกันเสีย แนะนำ Eye Preserved™ คะ จะไม่ระคายตาคะ

2. สามารถเพิ่มสารลดสิว / ผิวขาวลงไปเพิ่มเติมได้หรือไม่ ถ้าได้ช่วยแนะนำชื่อสาร และสัดส่วนการใส่ให้ด้วยค่ะ

สามารถทำได้คะ เรียนแนะนำดูส่วนผสมในกลุ่ม สารลดสิว และกลุ่ม ผิวขาว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง