ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรผลิตภัณฑ์ Tester เพื่อลดริ้วรอยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรผลิตภัณฑ์ Tester เพื่อลดริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย brava034 » พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2018 6:07 pm

สวัสดีค่ะ

ขอสอบถามความเข้ากันได้ของสูตรที่จะให้ทางทีมงานผสมให้ค่ะ หากมี Ingredient ตัวไหนควรตัดออก/เพิ่ม/ปรับเปลี่ยนเพื่อประสิทธิภาพที่ดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ผู้ใช้เพศหญิง อายุ 30 ผิวแห้ง มีริ้วรอยใต้ตา ต้องการผลิตภัณฑ์ช่วยลดริ้วรอยสำหรับใช้ทั่วใบหน้าค่ะ

Pure Aloe Vera Gel (ไม่ใช่เครื่องสำอาง)

whitening: MSH White Absorb™: MSH White Absorb™ 5%
Moisturizing: Ceramide ไซราไมด์ (CeraTouch™): Ceramide ไซราไมด์ (CeraTouch™) 5%
Moisturizing: WaterLock™: WaterLock™ 2%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
anti-aging: Japanese Cedar: Japanese Cedar (Cryptomeria Japonica Bud Extract) 1%
anti-aging: Acetyl Hexapeptide-8 (เปปไทด์ อาร์เกอรีลีน): Acetyl Hexapeptide-8 10%
anti-aging: Matrixyl™ 3000 (เปปไทด์ แมทริซิล): Matrixyl™ 3000 8%
anti-aging: Pisum Sativum Extract (Pea-Ex™): Pisum Sativum Extract (Pea-Ex™) 5%
anti-aging: Glycosaminoglycans Complex: Glycosaminoglycans Complex 2%
emollient: LipidSoft™ CC: LipidSoft™ CC 10%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%

ขอบคุณค่ะ
brava034

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรผลิตภัณฑ์ Tester เพื่อลดริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 03, 2018 6:30 pm

สวัสดีคะ

Ceramide ไซราไมด์ (CeraTouch™) จะเน้นใช้เพื่อบำรุงผิวให้แข็งแรง ลดการแพ้การระคายเคือง มากกว่าคะ ไม่มีความจำเป็นสำหรับท่านสมาชิก ตามข้อมูลผิว และความต้องการ ที่แจ้งมาคะ

ผิวแห้ง ส่วนผสมที่เลือกไว้ อาจจะไม่เพียงพอกับการให้ความชุ่มชื้นคะ

เรียนแนะนำเพิ่มเติม Vitamin B5 ซึ่งมีราคาที่ถูกกว่า และสามารถให้ความชุ่มชื้นได้ดีกว่าคะ

สำหรับรายการอื่นๆเหมาะสมแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง