ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ สูตร Hair serum (Leave on) ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ สูตร Hair serum (Leave on) ค่ะ

โพสต์โดย sunnyseasand » อังคาร มี.ค. 27, 2018 12:43 pm

มือใหม่มากๆค่ะขอรบกวนช่วยดูสูตร บำรุงเส้นผมตามนี้ค่ะ

Pro Vitamin B5
Propylene Glycol
Citric Acid
AMODimethicone
PERFUME
น้ำ หรือ เซรั่ม

ขอคำแนะนำเรื่อง % ที่พอเหมาะ ที่ทำให้เส้นผมไม่เหนอะหนะ แต่ทาแล้วค่อนข้างแห้งเร็ว ขอบพระคุณมากค่ะ :)
sunnyseasand

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง