ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใส่สารสกัดลงในโลชั่นที่มีอยู่

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใส่สารสกัดลงในโลชั่นที่มีอยู่

โพสต์โดย homonesdress » จันทร์ มี.ค. 26, 2018 12:29 pm

ถ้าต้องการใส่สารสกัดวิตามินบี 3 และ เพื่อให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น เพิ่มลงในโลชั่นเภสัชสูตรสีเขียว ซึ่งมีวิตามินบี3 อยู่แล้วแต่ไม่ทราบว่าเค้าใส่มาแล้วกี่เปอร์เซ็นต์ เราจะทราบได้อย่างไรคะ ควรใส่เพิ่มเท่าไหร่คะ

ที่ต้องการเพิ่มวิตามินB3เพราะ จะสั่งซื้อมาใส่กับผลิตภัณฑ์ทาหน้าตัวอื่นที่จะทำอยู่แล้วค่ะ เลยจะแบ่งมาใส่

หรือถ้าไม่ได้เราควรใส่ตัวอื่นเพิ่มลงไปที่ไม่ซ้าคะ
ถ้าต้องใส่ตัวอื่นรบกวนขอคำแนะนำว่าควรใส่ตัวไหนแทนดีคะ ต้องการให้ผิวขาวใสค่ะ
ไฟล์แนป
2683_0.jpg (117.79 KiB) เปิดดู 1037 ครั้ง
homonesdress

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใส่สารสกัดลงในโลชั่นที่มีอยู่

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 28, 2018 10:54 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถทราบได้ว่าเค้าใส่อยู่เท่าไหร่คะ จึงไม่แนะนำให้ใส่เพิ่มอีก เนื่องจากมีความเสี่ยง ที่อาจจะใส่เกินกว่าระดับปลอดภัยคะ

ส่วนผสมกลุ่มที่ทำให้ผิวกระจ่างใส สามารถตรวจสอบได้ในหมวด whitening คะ คลิ๊กคำว่า whitening คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง